Xin cho biết sự khác biệt hệ điều hành sybian s60 và s40

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi vinapay81, 25 Tháng chín 2009.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vinapay81 Thành viên

Vợ tôi muốn mua 5800(xài cảm ứng sợ lâu ngày cảm lạnh luôn)có hệ điều hành s60 còn tôi thì thích 6500s(nhỏ nhắn xinh xắn nhưng vẫn đầy đủ chức năng)chỉ có s40 thôi.Vậy xin hỏi các chuyên gia nokia về mặt lợi thế và hạn chế của s60 và s40.Theo lời bạn tôi nói thì s40 vẫn tải ứng dụng về được,dow nhạc,trò chơi về máy được luôn hay chat bằng yahoo messanger(IMs)và cả hộp thư mail nửa.Xin hỏi vậy có đúng không ạ.Rất mong sự chia sẻ phân tích của các bạn.
  2. ke0kul

ke0kul Thành viên

Được Like:
    94
    bro đã ngó qua iem 5800 ngoài đời bao h chưa ah? nhìn nó cũng đc lắm đấy ah.
    còn chuyện cảm lạnh thì e chưa thấy xảy ra vs iem 58 của em
    còn về s40 và s60 thì đúng là s40 cũng có thể cài ứng dụng, game đc. nhưng mà nó hok phong phú bằng s60 thôi. vs lại giao diện của s60 nhìn cảm hơn s40. (em thấy thế).
    hơn nữa, khi xài s60 thì bro sẽ đc trải nghiệm cảm giác xài hệ điều hành là như thế nào. có nhiu` thứ để làm vs s60 hơn là s40
  3. Funny_clock

Funny_clock Thành viên

Được Like:
    14
    S40 cũng là hdh nhưng ko phảj vớj đầy đủ ý nghĩa của một hđh thực sự, load nhạc thì ko nój nhưng nój về game và ứng dụng thì s40 chỉ xàj đc ưd java vớj dung lượng nhỏ và chức năng hạn chế, và lạj s40 chỉ mở đc 1 ưd trong 1 thoj đjểm. Còn s60 là một hđh thực sự vớj khả năng mở rộng chức năng bằng ưd hệ thống. MỘt ví dụ nhỏ sẽ cho thấy gjá trị of 1 hđh thực sự. Máy của bạn ko hỗ trợ wma, xivd, ogg, nếu là s40, chju thuj, nhưng vớj s60, tất cả đều có thể. BẠn muốn tận hưởng một phong cách chơj nhạc, khác, ôj ko chjếc s40 chỉ có duy nhất một sự lựa chọn là trìng mặc đinh thuj, vớj s60 tất cả đều có thể. BẠn đau đầu vớj một số máy lạ, s60 cho bạn những sự lựa chọn để ngăn chặn thậm chj là chơj lạj nó. Game? S60 cung cấp cho bạn một nền tảng đủ để chơj những game 3d thưc sự vớj đồ hoạ đẹp chứ ko phảj thứ 3d rẻ tiền như s40

ngay cả vấn đề duyệt web, s60 mang lạj trảj nghjệm tốt hơn s40. Gjao djện tuỳ biến, sắp xếp lạj icon dễ dàng. Và sự tương thích những trình quản lý email chuyên nghjệp cũng là một lý do đáng kể. Tóm lạj, yếu tố chjnh mà một hđh thực sự hg đến đó là những ưd bổ sung( lấy window pc làm ví dụ, trên desktop toàn ưd chứ gì), nhưng cũng đang ngày càng đc cảj thjện về tính năng media, còn s40 tập trung vào tính thờj trang, tính năng media, còn việc mở rộng tính năng là hoàn toàn ko có, tức là từ khj mua máy tớj lúc ném zô sọt rác, nó vẫn thế, ko có gì thay đổj( chỉ XƯỚC XÁT tí chút thuj! ), nên chỉ có thể gjữ chân đc chủ khoảng vàj tháng tớj 1 năm là cùng. Lưu ý là tuj đang nój tớj những ngườj thích vọc đt nha. **Má ơj, mỏj tay wá, anh em nój tjếp gjùm **
  4. tichau

tichau Guest

Nói túm lại là chủ thớt cứ chơi S60 đi.Rồi sẽ thấy nó hơn hẳn S40 về mọi mặt \m/.
  5. Funny_clock

Funny_clock Thành viên

Được Like:
    14
    có gj thắc mắc, zô đây anh em lắp thêm phụ tùng cho
  6. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    cách đo7n giản nhất để bít s40 vơ1i s60 là *#92702689# ~oo^
  7. duclovein

duclovein Guest

s60 xài êm thật, cài cái gì cũng được, xài s40 chán ghê.
  8. Funny_clock

Funny_clock Thành viên

Được Like:
    14
    Cpu ngon mà lị, ngay như chiếc w595 đình đám phết như thế mà mình sờ vào còn chán nữa là: xoay ngang đã chậm, thao tác trong trạng tháj ngang còn chậm hơn, túm lạj là cạch mắy máy ko có hđh
  9. [C]raz[Y]

[C]raz[Y] Ex-Mod

Được Like:
    2,578
    Xưa nay s40 không được gọi là hđh. Nền tảng này chỉ thích hợp cho những người dùng yêu cầu đơn giản cho 1 chiếc đt.
  10. sozonvn

sozonvn Thành viên

Được Like:
    0
    Các vấn đề khác tại hạ không dám tranh luận nhưng wma máy s40 có khả năng chơi được đó, tất nhiên phải có phần mềm, tuyệt vời hơn nữa là nó chỉ có đuôi .jar Chắc chẳng cần tôi chỉ dẫn để kiểm chứng đâu nhỉ > Tuy nhiên, nếu cần tại hại xin giới thiệu sau.
    Thank !
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.