Xin chương trình tự động khóa phím cho p8

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi check_it_out, 14 Tháng mười hai 2005.

1. check_it_out Thành viên

2. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Ủa chứ P800 không có cái này trong hệ thống hở bác?
  3. langla

langla Thành viên

Được Like:
    2
    Co chứ, em chỉ cần để máy hiển thị chế độ bàn phím ảo như điện thoại thường là có thể khóa bàn phìm rồi.
    Vào Control Panel-->Device-->chọn Flip Removed-->chọn Enable Vitual Flip-->Done. sẽ hiện ra Icon hình bàn phím ở dưới, chỉ việc chọn nó là ra bàn phím như bình thường. Cũng trong ControlPanel-->chọn thẻ General-->chọn Phone Preferences-->chọn Locks-->chọn auto key lock-->Done.
    Thì ở chế độ bàn phím ảo sẽ tự động lock bàn phím (hoặc bấm hình Menu-->chọn phím số 1 sẽ lock). Chúc thành công
  4. check_it_out

check_it_out Thành viên

Được Like:
    1
    Ý em là ct mà có thể tự khóa phím khi mình dùng xong cơ.Em bỏ phím ra chỉ còn nắp mà mỗi lần dùng lại phải thao tác nhìu vậy thì lâu quá.Nhân tiện cho em hỏi mã mặc đinh của p8 là?em fomat lại mà vẫn ko bít đc mã của nó
  5. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Vậy thì tui hiểu rồi. Bác đã bỏ Flip ra?
    Thế thì bác lấy Stylus chỉ vào biểu tượng cục pin góc dưới, bên phải. Nó sẽ hiện ra "Lock Screen" đó. Chọn cái đó là OK.

Mã default của nhà sản xuất là 0000 . Tùy vào bác (hay người sử dụng trước) có thay đổi mã đó chưa.

Tuy nhiên, format (khi Flip đóng) đâu có hỏi mã gì đâu hả bác?!
  6. langla

langla Thành viên

Được Like:
    2
    Anh đã hướng dẫn rất kỹ rồi, em chỉ cần làm 1 lấn thôi là được. Khi có biểu tượng bàn phím ảo thì chỉ việc chọn nó, xong tự động nó khóa bàn phím như bình thường, không cần phải làm gì nữa. Anh cũng tháo bàn phím ra và xài bàn phím ảo nẻ
  7. dentist

dentist Thành viên

Được Like:
    4
    Bạn có thể dùng Tracker cũng được, có thể đặt 1 hotkey cho chức năng khóa màn hình (mình đặt phím internet), lúc nào khóa thì bấm 1 phát là xong, mở khóa thì double click, cũng khá tiện.
    Nếu không thì dùng Bigben cũng có tính năng khóa bàn phím và hiện cái đồng hồ to vật ở chế độ bảo vệ màn hình.
  8. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Cần thì kết hợp thêm FrontView.