Thảo luận Xin giúp đỡ Fujitsu F 01F

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi quynhchivu2013, 3 Tháng tư 2014.

1. quynhchivu2013 Thành viên

Tình hình là em đang dùng con F 01F mọi thứ đều hài lòng nhất là khoản pin. Nhưng không hiểu sao phần nhắn tin thì có một vấn đề là nếu em nhắn tin cho các thuê bao khác thì bình thường không vấn đề gì. Nhưng nhắn tin cho số của tổng đài vd 109, 191 ... thì không thể được. E đã gọi cho tổng đài kiểm tra thì thuê bao của E hoạt động bình thường, Em dùng sim Viettel. Bác nào biết cách xử lý chỉ giáo em phát. Thanks!
  2. OceanFlower

OceanFlower Thành viên

Được Like:
    8
    sh01f của mình cũng bị dính khoản này :D có điều số thường cũng ko gửi đc luôn nhưng vẫn fix đc bằng cách tắt 3G, hoặc chuyển qua GSM, còn nếu sim chưa đăng ký 3G mà bị thì mình cũng chịu luôn ;)
  3. giothoang

giothoang Thành viên

Được Like:
    10
    Bạn thử lắp sim sang máy khác xem có bị như vậy không?
  4. quynhchivu2013

quynhchivu2013 Thành viên

Được Like:
    4
    Cám ơn bác. Mình đã chuyển và vẫn nt binh thường. Không biết docomo dã làm gì em nó
  5. giothoang

giothoang Thành viên

Được Like:
    10
    Vậy do phần mềm máy rùi. bác làm theo cách bác OceanFlower xem
  6. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Mới chuyển từ F06e sang F01f, theo nhận xét của bản thân thì máy hoạt động mượt hơn rất nhiều (chíp mạnh hơn mà lị :))màn hình "có vẻ" đẹp và sáng hơn F06e,tuy nhiên lại nhỏ hơn 0,2 inch (ngang và dọc) pin thì chưa biết sao mặc dù thấy cao hơn chút xíu, loa ngoài lớn hơn nhưng bị rè và vỡ tiếng khi mở volume hết ga (nó rung cả mặt lưng phía sau máy luôn), ko biết có bạn nào bị giống mình ko? Ngoài ra thì nghe nhạc và chụp hình vẫn chuối như xưa(auto mặc định hết, chả cho chỉnh chọt gì ráo) cải thiện được phần flash chút xíu (cho phép mở ON chứ ko chỉ Auto hay Off như trước ). Viền máy các cạnh vẫn còn khá dày, nhất là cạnh dưới, còn thênh thang chỗ trống vậy mà bác Fu nhà ta vẫn nhồi nhét 3 phím cảm ứng vào màn hình ức chế vãi, màn đã nhỏ giờ trở nên chật chội hơn. Quên, cái vụ led animation cũng bị lược bỏ gần hết, chỉ còn sạc với cắm tai nghe thôi, buồn. Máy mình đang ở build V19,hiện đã có build mới V30 mà ko up được,nghe nói fix được nhiều lỗi hiện tại, giờ muốn up chỉ có nước du học thôi.
  7. quynhchivu2013

quynhchivu2013 Thành viên

Được Like:
    4
    Con của bác có bị lỗi nhắn tin tới số tổng đài ko? Của em chỉnh các kiểu rồi nhưng vẫn bị lỗi thế mới chuối.
  8. OceanFlower

OceanFlower Thành viên

Được Like:
    8
    Cam chụp ngon hơn mà, bữa đọc trên j-phone có bài so sánh giữa f06e và f01f thì thấy f01f cho màu thực hơn, chụp ngược sáng tốt hơn hẳn còn vụ loa rè thì cũng chán nhỉ, mà bác dùng màu gì thế?
  9. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    mình thì chẳng bao giờ nhắn tin tới tổng đài nên ko biết có bị ko, thử reset máy xem sao.
  10. nhnhat29982

nhnhat29982 Thành viên

Được Like:
    59
    Chụp ngược sáng tốt hơn là đúng rồi vì bây giờ nó cho mở flash bắt buộc mà (hồi trước chỉ có Auto hoặc Off thôi), xem phim mở loa ngoài hết cỡ bị rè chán vãi, mình dùng màu xanh đen bác ợ.
    OceanFlower thích bài này.