xin giúp đỡ I4 4.3.3(8j2) 4.10.01

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi deve, 1 Tháng bảy 2011.

1. deve Thành viên

số là em có con I4 của Vodafone (Đức) (4.2.1, lock) về vn ném ra hàng để cài app, hội ở hàng nó up luôn lên 4.3.3 (8j2), 4.10.01, dùng sim Gever vô tư, nhưng lúc mang lại Đức thì ko sao dùng sim Gever được, không thấy nhận mạng, giờ cắm sim chính hãng Vodafone vào cũng ko nhận được mạng, nhờ các bác giúp đỡ...
    cám ơn các bác nhiều...
  2. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    Bạn vào settings của iPhone vào tiếp General và mục reset chọn reset network settings xem sao nhé! mình nghĩ là okie!
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Đã có trường hợp iPhone sẽ ko nhận SIM nữa sau khi dùng Gevey (SIM Gevey dỏm thì thấy rùi, sim xịn chưa thấy nhưng ko có nghĩa là ko có), mong các bác dùng SIM cẩn thận, tốn chút tiền nhưng mua hàng xịn đỡ lo hơn.
    Những trường hợp phone này restore lại FW gốc, bỏ SIM chính hãng đang dùng vào vẫn ko nhận ra sóng --> kết quả vào Apple bảo hành lấy con khác... :)
  4. deve

deve Thành viên

Được Like:
    0
    nghe lời các bác em đã reset Network nhưng vẫn ko được, nó nhận sim nhưng ko nhận mạng, hic hic
    có phải bác bckakalot đang dọa em ko đấy, kiểu này chết mất thôi hic hic
    các bác xem có cách nào khác ko, ko thì chết em mất...

---------- Post added at 12:28 PM ---------- Previous post was at 11:19 AM ----------

đã thử restore nhưng toàn gặp lỗi (21) hic hic, ko biết giải quyết thế nào, có bác nào giúp được em ko :(
  5. deve

deve Thành viên

Được Like:
    0
    đã down về 4.2.1 nhưng ko nhận được sóng... chắc ném đi bảo hành mất :(