Xin giúp đỡ không thể restore lại fw 3.2.2 cho Ipad

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi boss, 12 Tháng mười một 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. boss Thành viên

Mong Dtube và anh em giúp đỡ về vấn đề restore cho Ipad báo lỗi (the iPad could not be restored. An unknown occurred 14)
    Mình đã dùng Firmware Umbrella 4.1.13 để lưu shsh 3.2.2 cho ipad của mình và mình cũng đã thêm vào file host 74.208.10.249 gs.apple.com
    Mình thử cả trên máy mac lẫn win đều không được! Rất mong sự trợ giúp của anh em!
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    có 3.2.2 shsh cho ipad và chạy tinyumbrella "Start TSS server" thì bắt buộc phải restore được.
    Máy vi tính có dùng wifi sync không ? Nếu có thì làm ơn bỏ nó ra.
    Bạn không cần thêm bớt gì trong hosts file cả vì tinyumbrella sẽ tự động làm khi bấm vào "start tss server"
    boss thích bài này.
  3. boss

boss Thành viên

Được Like:
    0
    Mình đã làm như vậy và vẫn không được. Dtube: mình không dùng wifi sync. Mình làm như bạn hướng dẫn bấm vào "start tss server" rồi vào Itune restore Nhưng chỉ được khoảng tầm 10% là Itune báo lỗi 14. Mình thử cả mac và win đều không được và hiện tại Ipad của mình đang bị treo cáp!
    Dtube cho mình hỏi trước khi bấm vào start tss server thì mình có cần phải đánh vào dòng lệnh -> Trên PC t: ipconfig /flushdns
    Trên Mac: dscacheutil -flushdns giống như mình làm Iphone 4 để giữ lại được bb: 01.59.00 không?
    Mình vẫn chưa restore lại Ipad được! Nếu có thể cho mình xin Nick CHAT của Dtube để trao đổi trực tiếp cho tiện đỡ ảnh hưởng đến diễn đàn
    !Rất mong sự giúp đỡ của bạn!
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không cần flushdns và cũng không cần dscacheutil ....
    Những phiên bản sau này của tinyumbrella đã tự làm những cái đó.
    Lúc này, bạn không cần dùng và chạy TinyUmbrella + Start TSS để restore ipad.
    Firmware hiện nay là 3.2.2 thì cứ restore thẳng và không cần chạy umbrella.
    Lý do dùng umbrella là để lưu shsh và để restore firmware cũ hơn nếu có shsh cũ.

Trên pc hoặc mac thì vào host file và bỏ ra hàng chữ : 74.208.10.249 gs.apple.com - rồi restore thẳng với firmware gốc.
    Bạn cần nên đọc thêm bài để hiểu rõ hơn là tại sao dùng tinyumbrella và dùng trong trường hợp nào.

Xin lỗi tôi không thể cho nick chat.
  5. boss

boss Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks Dtube đã giúp đỡ... Minh đã làm thành công và hiểu vì sao!!!!! mod close giùm topic này luôn nhé :)
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.