xin giúp đỡ về font (tiếng hàn)của máy 5530

Thảo luận trong 'S60 5th: KIẾN THỨC - KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi mengage, 3 Tháng hai 2010.

1. mengage Thành viên

mấy anh giúp cho máy em có thể đọc được tiếng hàn được hok ạh, tại e đang học nên hay vào web và tra tự điển ạh.trước máy e đã cài được nhưng vừa rồi lỡ tay fotmat máy thế là mất hết, mà và cái trang web chỉ dẫn cài đặt ( http://www.gsm.vn/forum/main/t140719-19/
    ) thì vào hok duoc nữa, xin mấy anh chỉ dẫn em cụ thể ạh:12:
  2. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Bạn copy font Arial Unicode MS ( True type ) tại thư mục C:\WINDOWS\Fonts trên PC có dung lượng là 22,1 MB (23.275.812 bytes) rồi đổi tên thành NOSNRS60.ttf và NOSSBS60.ttf và NOTSBS60.ttf ( 3 file copy từ file gốc trên PC - chỉ đổi tên khác nhau thôi ) , sau đó paste nó vào E:\resource\Fonts trên thẻ nhớ ,sau đó khởi động lại phonelà nó đọc được hầu hết các dạng ký tự của ngôn ngữ thôi. Chúc vui !
    sunnsea thích bài này.
  3. mengage

mengage Thành viên

Được Like:
    9
    anhc ó thể chỉ em cách khác duoc hok ạh. máy tính em tìm hoài hok có cái font đó
    Fonts ArialUnicodeMS ở máy tính nào chả có hả bạn , nó là font chữ hệ thống cơ bản mà ! Vào ổ C trên PC theo đúng đường dẫn ở bài viết trên , bạn sẽ tìm thấy thôi .Chúc vui !