[Xin giúp] Restore Firmware build bằng iFaith lối

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi whiskyak, 25 Tháng tám 2011.

1. whiskyak Thành viên

Tình hình là mình có iPhone 4 đang kẹt DFU ở iOS 4.3.3 (Hiện tại chỉ mới lấy được SHSH: 4.3.5 và iOS 5 beta)

Mình đã lấy SHSH 4.3.3 bằng iFaith, build firmware 4.3.3 bằng iFaith => Restore iPhone.

Nhưng sau khi xong bị kẹt trong DFU, bạn nào hướng dẫn mình thoát DFU được không ?

Nếu không được thì up lên 4.3.5 => Tethered jailbreak => unlock gevey ah ?

Cảm ơn mọi người trước nhé !
  2. daniel13922

daniel13922 Thành viên

Được Like:
    12
    mình bị giống như bạn vậy khi restore lại fw 4.3.3 bị kẹt ỡ DFU mode...mình chạy redsn0w (just boot tethered right now)sẽ thoát dược DFU mode, nhưng mỗi khi reboot hay hết pin thì cần fai chay redsn0w lai giống như tethered jailbreak vậy...
  3. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    all bạn bình tình hãy đọc kỹ và làm theo hướng dẫn chắc chắn không gặp lổi.
    bạn thử đưa Iphone của bạn vào trang thái DFU mode bằng Ifaith rồi restore lại bản FW đã được build bằng Ifaith và SHSH đã được tạo ra.
    link tham khảo: http://gsm.vn/f502/huong-dan-luu-shsh-bang-ifaith-tren-windows-250012/#post1932563
  4. whiskyak

whiskyak Thành viên

Được Like:
    1
    Mình đã làm theo hướng dẫn, nhưng Restore vẫn bị kẹt vào DFU, lấy SHSH nhưng Restore xong, jailbreak vẫn là Tethered giống 4.3.5 :(.

Mình up lên 4.3.5 Tethered chờ iOS 5 ra vậy.

iOS 5 gần ra rồi mà nghe tin comex đầu quân cho Apple rồi :-"

Cảm ơn 2 bạn đã trả lời nhà :x
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    [strike]Nếu đã lưu được 4.3.3 SHSH bằng ifaith thì có thể restore dùng shsh đó với tinyumbrella để restore firmware 4.3.3 zin/gốc.[/strike] --> cái này nhầm, SHSH của iFaith chỉ dùng để build FW đã signed SHSH bằng iFaith mà thôi nhé. Và lưu ý dùng iFaith để đưa phone vào Pwned DFU.
    Nếu bị kẹt trong DFU thì dùng Fix Recovery tuỳ theo FW.
  6. daniel13922

daniel13922 Thành viên

Được Like:
    12
    da thanh cong ...cam on Dtube nhieu nhieu lam...........dung thiet la cao cao thu thanks again
  7. whiskyak

whiskyak Thành viên

Được Like:
    1
    Cảm ơn a Dtube đã hướng dẫn.

Tại e đọc mấy bài viết là SHSH của iFaith chỉ restore firmware đc tạo ra từ iFaith:|

A cho e hỏi là mình copy file SHSH của iFaith vào thư mục chứa SHSH của TinyUmbrelaa có cần phải đổi tên file SHSH của iFaith giống như SHSH của thằng TinyUmbrella không a?

Để bữa nào e thử rồi báo cáo kết quả:)
  8. thanhfuọng9

thanhfuọng9 Thành viên

Được Like:
    0
    SHSH mà ifaith lấy được làm cách nào chạy bằng Tiny được, bạn hướng dẩn dùm mình với. Cảm ơn bạn nhiều!
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Sorry nhé ... shsh của ifaith không dùng với tiny được ...
    Tôi xem kỹ lại thì mới biết là không được.
    Thành thật xin lỗi vì đã đưa tin tức không chính xác
    bvkakalot and xuantrung like this.
  10. xuantrung

xuantrung Thành viên

Được Like:
    178
    Hôm trước thấy anh ghi restore FW gốc dùng với tiny tính test nhưng chưa có cơ hội.
    vậy đính chính anh êm để ý nhé.