Xin giúp thoát chế độ recovery iphone 3gs

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi badboy2805, 5 Tháng tám 2010.

1. badboy2805 Thành viên

Mình có con iphone 3gs fw 3.1.3 bb 5.12.1 hàng xách tay từ pháp, hôm nay vọc vào reset all setting thì bị ăn táo nên có restore lại fw 3.1.3, nhưng khi restore xong thì nó ở chế độ cái đĩa và cọng cáp không làm sao thoát ra được. Ai biết xin chỉ dùm mình với. Cảm ơn thật nhiều!!
  2. boysanh9x

boysanh9x Thành viên

Được Like:
    77
    bạn kiếm cái sim của pháp dành cho iphone ý cho vô kết nối itunes để active :))
    p/s: máy bạn có shsh không mà về 3.1.3 dzị ?
  3. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    máy bạn kẹt ở trong chế độ recovery ? hay là cần activation ?
    nếu kẹt ở recovery thì chạy umbrella và chọn "kick device out of recovery"

Nếu cần activation thì đọc bài #2 ở trên
  4. badboy2805

badboy2805 Thành viên

Được Like:
    3
    Mình đã lưu shsh bằng TinyUmbrella trên PC rồi. Để cái sim orange vô nó đòi hình như là mã PIN (tiếng pháp không biết đọc chỉ thấy chữ PIN) nhập vào 0000 thì nó đưa ra slide to emergency. Bên TinyUmbrella nó cho nhấp vào Kick device out of recovery.
    Bên Itunes thì nó báo: The Sim card inserted in this iphone does not appear to be supported.
    Mong các bạn giúp mình với. Thank's!
  5. ghet_IP

ghet_IP Thành viên

Được Like:
    7
    máy của bạn đang ở chế độ activation, bạn dùng sim của nhà mạng bác mua máy sau đó kết nối với itune để active, nếu ko thì tìm mua cái sim đa mạng ý, bán đầy
  6. badboy2805

badboy2805 Thành viên

Được Like:
    3
    Mình đang để cái sim của thằng pháp trong máy đây. Itunes nó báo thế này:" The Sim card inserted in this iphone does not appear to be supported."
  7. benkhang

benkhang Thành viên

Được Like:
    8
    Bỏ Sim 6 in 1 vô rồi kết nối với iTunes để active là xong.
  8. badboy2805

badboy2805 Thành viên

Được Like:
    3
    Thế sim đó mua ở đâu? Giá khoàng bao nhiêu vậy bạn? Mà tại sao cái sim của nó lại k active được vậy bạn?
  9. ghet_IP

ghet_IP Thành viên

Được Like:
    7
    bạn vào góc mua bán trong forum ý hoặc gúc lờ đầy