Xỉn hỏi một vài vấn đề quan trọng về iPhone 4

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi bianh, 12 Tháng bảy 2011.

1. bianh Nick Vi Phạm

Em đang xài con iPhone 4 version 4.1 và có baseband 02.10.04. Máy em phải dùng gevey sim ghép để nối mạng. Em đã có nghiên cứu qua về cách lưu SHSH. Tuy nhiên tại sao trong cydia nó lại báo là "SHSH: iOS 4.3.3"!!!....? Các bác giải thích giùm em?....

Ngoài ra em đang muốn sử dụng Find my iPhone. Nhưng chức năng này phải firmware 4.2 trở lên mới có :((. Các bác tư vấn cho em là với tình trạng như thế này, em nên làm sao để có thể nâng cấp firmware máy mà vẫn giữ máy trong tình trạng jailbreak và unlock.

Thanks các bác nhiều!!!!!
  2. trung674

trung674 Thành viên

Được Like:
    8
    uhm , thông báo SHSH 4.3.3 nghìa là bạn đã lưu SHSH trên server của Cydia . Còn muốn dùng Find my Phone thì bạn cắm máy Itunes , down FW 4.2.1 về rồi Up lên . Bạn dùng Sim ghép nên không lo , với cả bây giờ 4.2.1 có Tool Jaibreak hết rồi ( Là Greenp0ison ) . Có gì thắc mắc cứ hỏi tiếp nha .
    Down FW 4.2.1 tại đây : http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/
    Vào Itunes ấn Shift + Update , tìm đến FW vừa down => ấn Select hay Ok gì đó .

Good Luck .
  3. bianh

bianh Nick Vi Phạm

Được Like:
    9
    Cảm ơn bạn! Mình hỏi thêm là nếu mình nâng cấp lên thì sợ rằng máy sẽ nâng cấp baseband làm gevey sim ko còn xài được nữa. Nếu mình muốn upgrade fw mà ko ảnh hưởng tới baseband thì cái SHSH 4.3 kia có ảnh hưởng gì ko?(vì máy mình là 4.1 mà nó lại ghi là 4.3)?
  4. trung674

trung674 Thành viên

Được Like:
    8
    bây giờ Grevey đã hỗ trợ lên đến bản FW 5 beta 1 . Nhưng bị khóa ở bản beta 2 trở đi nên việc có lên 4.2.1 hay 4.3.3 bây giờ là yên tâm .

Chắc bạn mua máy cũ hả , hay bạn đã lưu mà bạn không nhớ ( Dùng Tiny Umbrella hay iShsh trên Cydia .... ) . Phải không ?
  5. bianh

bianh Nick Vi Phạm

Được Like:
    9
    Thật ra cái này là do mình đọc rằng gevey sim chỉ hộ trợ lên tới 02.10.04. Mà nâng cấp firmware cũng sẽ nâng cấp baseband của máy luôn nên mình thắc mắc. Bạn cho mình hỏi nếu minh muốn nâng cấp lên 4.2 thì có cần jailbreak lại không. Nâng cấp lên bằng gì, hay là chỉ dùng iTunes!?
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Cẩn thận với cái iphone4 đó.
    Dựa theo những gì bạn nói ở trên, máy của bạn chỉ có duy nhất là SHSH 4.3.3 . Ngoài ra không có SHSH nào khác.
    Nếu là thế, bạn không thể restore IOS nào khác ngoại trừ 4.3.3.

Bạn cần hiểu thêm về SHSH trước khi làm bậy bạ nhé.
    Bạn cần kiểm tra lại cái GEVEY đang dùng và xem nó có hổ trợ baseband của 4.3.3. không nhé.

Nếu muốn giữ baseband 02.10.04 thì dùng custom firmware 4.3.3

Đọc thêm bài này: http://gsm.vn/f502/jailbreak-va-unlock-iphone-4-a-254995/
    xuantrung thích bài này.
  7. trung674

trung674 Thành viên

Được Like:
    8
    Bác này ra tay là em không dám có ý kiến thêm .
  8. tuxedo9090

tuxedo9090 Thành viên

Được Like:
    5
    mình bị trường hợp y hệt như bác này.
    có 1 điểm là máy mình chưa cắm sim gì cả.ko biết có ảnh hưởng gì ko.
    chỉ có mỗi 4.3.3 .ko hiểu tại sao nữa.
  9. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    em nói gì mà nghe ghê thế ? :)
    Anh em ở đây trao đổi kiến thức là chính em à. :)