Xin giúp Xin hướng dẫn sử dụng XBMC để xem phim trên PC

Thảo luận trong 'Apple TV2 / TV3: Ứng Dụng & Jailbreak' bắt đầu bởi vinhpapa, 30 Tháng sáu 2011.

1. vinhpapa Thành viên

Em đang sử dụng Apple TV đã Jailbreak để cài XBMC. Hiện đang kết nối với PC qua router, mọi thứ đều hoạt động tốt, có thể xem phim và hình qua iTune dễ dàng. Tuy nhiên em không biết làm thế nào để xem phim các định dạng khác thông qua XBMC. Vậy bác nào rành xin hướng dẫn chi tiết giùm em. Cám ơn các bác
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    xbmc hiện tại có thể chơi các dạng như avi, mpg, mkv, iso và v.v ...
    chỉ cần chọn là xem thôi.
    Các film đó bạn để ở đâu thì vào đó chọn.
  3. vinhpapa

vinhpapa Thành viên

Được Like:
    0
    Vấn đề là em không truy cập được vào máy tính bằng XBMC mà chỉ vô được Library để xem các định dạng của Apple. Khi vào bằng XBMC nó bắt tìm chỗ lưu trữ phim. Em chọn Windows Network (SMC gì đó), sau đó login vào bằng user name và password admin mà không được
  4. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Vấn đề ở đây là bạn không vào được cái windows share (SMB share).
    Khi chọn SMB share thì phải cho vào username+password của account bên windows. Bên Windows thì cần phải setup Share đúng cách. Dễ nhất là đừng setup account+password bên windows của cái share.
  5. dtduong84

dtduong84 Thành viên

Được Like:
    0
    Anh Dtube oi,
    Cho em hỏi thêm cái này, windows thì phải share như thế nào mới gọi là đúng cách? vì em đã share bên windows và cũng ko cài password cho máy.
    Ah, trong phần add network location, thì có phần server name: vậy em phải gõ gì đây? (tên máy shared PC?). Còn shared folder: thì ghi rõ tên ổ đĩa hoặc thư mục share luôn hả anh?

Xin anh chỉ giáo.

Thank you nhiều nhiều.