Xin giúp Xin trợ giúp up FW 3.0.0 lên FW 3.1.2

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi thewall, 12 Tháng hai 2011.

1. thewall Thành viên

hiện tại máy em đang dùng IP 3G FW 3.0.0 MOdem FW 04.26.08 unlock bằng redsn0w & ultrasn0w
    nhưng cú cài nhiều game hoặc soft là nó bị nhanh hết pin và hay bị NO SERVICE và cứ fải tắt đi để lâu bật lên thì lại dùng đc
    hiện tại em đã vào Setting -> General -> Reset -> Reset all settings để xem có hết lỗi và bị nhanh hết pin ko nhưng vẫn thấy ko có gì khả quan hơn, và em đang unlock lại FW 3.0.0 bằng redsn0w & ultrasn0w mấy lần nhưng vào Cydia nó loading data mãi ko đc để sài ultrasn0w. do vậy em mong các bro tư vấn cho em xem phải làm tnào?
    - có nên unlock lại FW 3.0.0 hay ko?
    - Hay nên up lên FW 3.1.2 đề unlock? và unlock cho FW 3.1.2 này cụ thể ntn vì em đọc nhiều topic hướng dẫn quá nên cũng loạn vì thấy thường hướng dẫn unlock từ những máy bị lock FW 3.1.2, và cũng nhiều bro gặp lỗi khi dùng FW iPhone1_2_3.1.2_7D11_Custom_Restore.

THANKS!!!!!!!
  2. thewall

thewall Thành viên

Được Like:
    0
    có thể dùng redsn0w 0.9.4 để jailbreak cho FW 3.0 đc ko ah?
    vì mình dùng redsnow 0.8 JB thì giờ CYDIA ko vào đc, cú vào là nó thoát ra và ko update đc mặc dù mình đã thử nhiều lần
    mong các BRO tư vấn gấp gấp
    thanks!!!!!!
  3. FeandMo

FeandMo Staff Member

Được Like:
    8,993
    iphone mấy vậy Bác? 3G hay 3GS?
  4. mobile

mobile Thành viên

Được Like:
    1
    iphone 3g cư up lên 3.1.3 đi anh, fw này rất ok
    FeandMo thích bài này.
  5. vuongttv.gsm

vuongttv.gsm Thành viên

Được Like:
    1
    Mình đang up FW cho 3gs boot rom cũ chạy 3.0 modem FW 04.25.08 không có lưu shsh khi restore FW 3.1.3 gốc bi lỗi 3194 các Bro chi mình lam cách nao vượt lỗi
  6. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Ko có lưu SHSH thì restore FW gốc báo lỗi là phải rùi.
    Bây giờ bạn muốn restore lên FW bao nhiêu? Lên thẳng 4.2.1 luôn đi. Theo hướng dẫn bên topic này, download custom FW 4.2.1 cho 3GS về rùi restore lại là ok liền. Còn nếu bác muốn lên 3.1.3 thôi thì tìm trên diễn đàn, có custom FW 3.1.3 cho 3GS đó.

http://gsm.vn/f502/pwnagetool-4-2-tao-custom-firmware-4-2-1-untethered-jb-239658/

Luu ý: IPhone của bác đang có BB 04.26.08 --> Nên restore FW custom vì với custom FW, BB vẫn giữ nguyên như cũ. :D
  7. thewall

thewall Thành viên

Được Like:
    0
    thanks bro
    nhưng em muốn hỏi máy em unlock = 1file *.bat (no wifi) thì dùng nghe gọi bt nhưng ko thể dùng CYDIA để cài game và soft đc
    vậy giơ em muốn lên FW 3.1.2 thì có cần lưu SHSH ko? và làm tnao? vì dốt IT nên đọc nhiều quá thành ra loạn
    và FW 4.2.1 có ji hay ko?

thanks!