Ý kiến về chất lượng âm thanh JMP!

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi tranquanganhls, 20 Tháng hai 2009.

1. duy009

duy009 <b>Bụng Bự Mắt Híp</b> Staff Member

Được Like:
    3,950
    loa ngoài 932SH 3 loa mà nhỏ hả bạn, theo mình nó lớn hơn cả 904SH đó, có thể file của bạn chất lượng âm thanh ko dc tốt
  2. levin

levin JMP Top Contributor

Được Like:
    2,514
    Có thể cậu ấy dùng những dòng máy có loa ngoài quá to, nên bây giờ thấy loa của JMP quá nhỏ.

Chưa có dịp nghe thử loa 932 nên 904 vẫn hiện là nhất! :D
  3. GSMTNG

GSMTNG Thành viên

Được Like:
    241
    Đúng là loa ngoài 904sh chiến thật đấy hồi lâu mình mua con Navy của maybach63 về, thằng bạn mới tậu con N81 cứ khoe khoang có dàn loa hàng hiệu JBL tích hợp. hai thằng cùng test một bản nhạc cùng vài ông bạn chứng kiến, kết quả là N81 chạy mất dép hihi, mình có một con 905sh chất lượng qua tai nghe thì sáng vai ngang 904sh luôn nhưng loa ngoài bé hơn và không được chi tiết bằng, và một em P905i chất lượng qua tai nghe thì nội lực thâm hậu hơn cả 904sh nhưng loa ngoài thì cũng thua nốt luôn
  4. sharp mobile

sharp mobile Guest

nghe nhạc thì phải nghe bằng tai phone mới thấy hết cái hay của chất nhạc, chứ nghe bằng loa ngoài thì khác gì mấy cái đài tàu của các ông tập thể dục sáng hay mang theo để nghe tin tức, loa ngoài mà to thì cũng lại giống mấy cậu bơm ga với bán thuốc tẩy thôi.
    nghe tai nghe thì hiện giờ cá nhân mình thấy 932sh là nghe tuơng đối chất, âm sáng, chi tiết và trong, bass ấm và sâu, chắc.
    nhưng nếu chỉ nói độ trong trẻo và chi tiết, chắc chắn là phải dành cho 922sh.
  5. madein_80

madein_80 Thành viên

Được Like:
    22
    Sao mình dùng 932SH mà nghe lao ngoai vẫn nhỏ vậy các bác
  6. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    oh, giờ bác đam mê thì bác nói thế, em ko ý kiến, đến lúc bác chán, tai phone vứt xó thì ... ^^ nghe loa đỡ đau tai. đỡ vướng :p
  7. thang812

thang812 Thành viên

Được Like:
    0
    Đồng ý với 6543210, mình chỉ nghe loa ngoài, chả ai nghe tai nghe mãi đc đâu, vừa đau tai vừa hại thính lực vì nó tác động trực tiếp lên màng nhĩ. Nếu ai cũng dùng tai nghe thì các hãng loa phá sản hết à?
  8. sharpmydarling

sharpmydarling Nick Vi Phạm

Được Like:
    45
    nghe tai nghe mới hưởng thụ được hết cảm xúc của bản nhạc bạn ah, px100 + 920sh bạn cứ thử với bài knife hoặc I'll never break your heart xem, phê lắm.
  9. sharpmydarling

sharpmydarling Nick Vi Phạm

Được Like:
    45
    loa ngoài thì cắm vào con MX5021 của altec lansing ý, vô đối đấy
  10. sharp mobile

sharp mobile Guest

hihii, tất nhiên là nghe tai nghe lúc thư giãn, còn nếu muốn nghe loa thì bật hẳn dàn máy lên nghe, chứ ko thích nghe loa ngoài của Mobi phone, đơn giản vì ko có cái mobi nào nghe nhạc loa ngòai hay cả, JPM cũng thế, tiếng lại nhỏ.
    nếu mà nói đến lúc chán, thì chắc JPM cũng ra đi luôn, nói gì cái tai nghe.

thế nói ngược lại thì các sản phẩm tai nghe vứt hết à.

hãng audio nào cũng sản xuất cả loa và tai nghe, tùy từng trường hợp và sở thích mà người nghe lựa chọn,
    mà nghe tai nghe thì cũng nghe vừa phải thôi, nghe ít thôi và đừng để âm lượng quá to.....thì có vấn đề gì.