Ý kiến về chất lượng âm thanh JMP!

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi tranquanganhls, 20 Tháng hai 2009.

1. masterfight

masterfight Thành viên

Được Like:
    1,310
    âm thanh của japan mobile là vô đối hê hê[-X[-X[-X[-X
  2. tranquanganhls

tranquanganhls Thành viên

Được Like:
    100
    sài lầm chết nguời đó bác ạ,
    lại thêm 1 cá nhân mê mẩn quá mức rùi:D
    hi hi ......
  3. tinhtinh86

tinhtinh86 Thành viên

Được Like:
    24
    :Dkhen hay là đủ rồi đừng thêm từ vô đối bạn hiền ơi...mà muốn hay cũng phải kiếm cái tai nghe xịn xịn chứ tai nghe mấy bác bán theo máy nghe chán lắm chói quá nhiều khi chịu ko nổi.
  4. sieuway

sieuway Thành viên

Được Like:
    96

Ko biết bro có đọc post trên của mình ko :-@ Mình nói là về "thiết bị nghe nhạc di động" (portable music player) chứ ko nói về " máy dtdd nghe nhạc". Thế nên nói dòng Walkman mp3 của sony. Xuống post sau bro nói về dòng Walkman của SE. Mình chỉ chỉnh lại thôi. Bàn về portable music player thì nói thật, đt Sharp ko đứng ở top 5 đâu, chỉ vì đơn giản : pin, bộ nhớ, độ gọn nhẹ. 3 tiêu chí đó quyết định.
    Còn nói về Máy DTDD nghe nhạc thì, đó lại là 1 chuyện khác.
    Mà nói 1 cách chính xác, chả có cái nào gọi là " nghe nhạc hay nhất" hay " âm thanh chuẩn nhất" cả. Mỗi người 1 lỗ tai, mỗi 1 sở thích. Mình dù nghe Ipod ko thấy hay, nhưng ghét nhất là thể loại vào đá đểu :" Chú gà quá, máy Ipod làm sao hay = xxx ( thay = tên 1 cái máy gì đó). Lỗ tai chú chưa tới đâu. Nghe cái này mới đúng chuẩn.. v..v" ( Đấy là vd thế thôi nhé)
    P/s : bài viết ko hướng đến châm chọc hay hạ thấp gì cả :D Chỉ mong mọi người khách quan 1 chút, đừng vì niềm đam mê mà biến cái đam mê đó thành "vô đối". >:D<
    dinosaour, sadsong and tuanlac2002 like this.
  5. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    với nhiều ng, chỉ việc convert nhạc cho japan mobile thôi cũng là nản rồi nói j đến chuyện hay dở :-@
  6. wizaz

wizaz Thành viên

Được Like:
    406
    Công nhận hôm qua em hơi quá lời bác thông cảm^:)^,thực ra thì chẳng có gì là đá đểu ở đây cả chỉ là em thấy hơi bức xúc thui,,,:D
    Nói cho công bằng thì chẳng có gì là tuyệt đối,nói như bác gì đấy thì Sh nghe nhạc khá hay chứ không có nghĩa là vô đối...b-) Tại bác đánh giá con SH hơi thấp quá thui,hi :D
  7. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    hic,nge 1 bài fai convert 1 bài,coi 1 movie fai convert nó,wait cả h!! mà lúc coi thì chẳng coi (vì coi woai,chán rồi,may ra hù mấy đứa bạn). Thế nên muti fai convert là điểm yếu của JPM, với những người ko có tg và kiên nhẫn!!
  8. thopro

thopro Thành viên

Được Like:
    19
    Mình cũng thấy vậy lúc mới mua ham hố convert movie, bây giờ cũng chán rồi với lại phải vất vả lắm mới down được một bộ phim FullHD về coi trên PC chán rồi nên chẳng muốn convert để coi trên di động nữa. Đến bao giờ mới coi được trực tiếp khỏi phải convert?************?
  9. wizaz

wizaz Thành viên

Được Like:
    406
    Trời,bác convert cả bộ phim HD để xem trên di động ư?$-) ->>> choáng toàn phần.
    Muốn xem thì bác xem trên PC ấy,mấy em SH này mà bác làm thế thì có mà...ngồi convert suốt ngày,em thấy mấy em mà có thẻ nhớ hỗ trợ thấp thì nên chỉ xem video ca nhạc thôi,hoặc mấy video giải trí,còn mấy em có thẻ nhớ lớn thì cũng chỉ xem những bộ phim ngắn ngắn thôi=;
    Mà phải convert hơi bất tiện nhưng đâu phải là điểm yếu nhỉ...phải thé thì bác mới có video chất lượng cao nhất mà xem trên SH chứb-).

Phải nói thật là mấy cái video trên SH là cái rất đáng khoe,gặp ai mình cũng khoe mấy cái này hết ah,nét hết xẩy...:D:D:D
  10. baby heo

baby heo Thành viên

Được Like:
    762
    Nét thì wa là ko có ý kiến!! vì đó 9die63m khác biệtc của JPM mobile!!Muti vô song mà!!
    Convert thì ko fai ai cũng rành thong số,và cũng ko fai ai có tg,và có điều kiện típ xúc với souce tốt!! Thế nên mới cần 1 sự jup đỡ tận tình của ae JPM, từ cả trăm video 903,904 của bác kachiusa, rồi hdd của bác zian,levin,conan,minhhoang,vinhdath....
    Mình chi nói lên xíu khó khăn đó thôi,ai đam mê đều có thể vượt wa dc,riêng e thì chưa có đủ đạt để lên tầm cao mới!! vẫn 903 904 thôi!