1 Click - High-def Mobile™

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi minhhoang, 16 Tháng sáu 2008.

1. jama

jama Thành viên

Được Like:
    59
    xin lỗi vì phải tiếp tục làm phiền các anh nữa, nhưng em hết cách rùi :(, em ko pờ rồ về khoảng này lắm nên mong mấy anh giúp đỡ ..... :D

Về cái lỗi Unsupported Audio Codecs ở trên em đã post hình đó, theo lời anh conan2901 em đã down bản Codecs mới nhất thì đã convert được một số file, nhưng có một số file convert ko được, chẳng hạn như bài Lucky của Brit và bài We will rock you, nó vẫn báo lỗi như trên á, còn bài 7 things thì em vẫn convert bình thường được, hình như là do file gốc có problem phải ko ạ? nhưng em thấy đều là file có đuôi .mkv và coi thì hình ảnh hình như cũng tương tự nhau, vậy ko bít có cách nào khắc phục đc ko? các anh nghiên cứu rồi chỉ em với nhé :">
  2. zian

zian Thành viên

Được Like:
    574
    Nói cho bạn rõ thêm về các file HD này xíu. Nếu để Full nguyên xi từ đĩa Bluray hoặc HDTV (về độ dài) thì convert vô tư. Nhưng đa phần trên mạng là các file HD .mkv đã được cắt ngắn (các đoạn giới thiệu phim hay end-tro) thì không thể convert nha bạn. Do đó các bạn chia sẽ film HD cũng nên nhớ là có thể giảm bitrate chứ đừng cắt em nó khúc đầu hay khúc đuôi mà khổ người muốn convert sang dạng khác.
    jama thích bài này.
  3. skygarden19

skygarden19 Thành viên

Được Like:
    15
    Bác Minh Hoàng giúp em với, em đã chuyển ra được đuôi AVI rồi và đến công đoạn cuối chuyển sang 3gp High definition 1.3 thì ở phần "Drag & Drop file here" em không chuyển file vào được. help please. thanks
  4. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    ko được chính xác đoạn nào và như thế nào bạn
    bạn rê file cần convert và thả vào chỗ "Drag & Drop file here" là được mà, nếu vẫn không được thì bạn thử gỡ bỏ hết itunes và cài lại 3gp High definition 1.3 cùng bản intunes tương ứng nhé.
  5. skygarden19

skygarden19 Thành viên

Được Like:
    15
    Không được là khi mở của sổ có chứa file AVI và cửa sổ của 3GP High definition 1.3, khi e drag file AVI vào phần "Drag&drop file here" thì vừ đến cửa sổ của 3GP High definition 1.3 là xuất hiện vòng tròn đen có ghạch chéo bên trong và không có tác dụng nữa.
  6. conan2901

Được Like:
    14,843
    hiện tượng này mình chưa gặp, mình vừa thử mấy file với convert qua nhiều loại đều ko bị như vậy, bạn thử đem file đó qua máy khác, chạy 3GP High definition 1.3 trên máy đấy và drop thử xem sao?
    nếu vẫn bị thì chắc là do file nguồn rồi
    bạn thử Drap and drop lại 1 file avi khác xem sao?
    skygarden19 thích bài này.
  7. vikinghide

vikinghide Thành viên

Được Like:
    11
    mình cũng đã có lần bị lỗi giống của bạn khi sử dụng 3GP HD,
    bạn thử làm cách này xem có ổn hơn không nhé,
    sau khi vào file 3GP High-definition video.exe để chọn output convert,click ok nó sẽ tự động open 3GP_Converter.exe . bạn tắt cái đó đi và open lại 3GP_Converter.exe để tiến hành convert.

mình đã thử làm thế này khi xuất hiện lỗi trong lúc đang convert.

good luck!
    skygarden19 thích bài này.
  8. khoa_dc

khoa_dc Thành viên

Được Like:
    81
    sao máy của em chỉ chạy được định dạng ASF sao ko tìm thấy file có định dạng 3gp vẩy các bác.
  9. conan2901

Được Like:
    14,843
    bạn nói rõ ràng hơn được không?? làm sao biết đựoc máy bạn máy gì để còn giúp??
    mà bạn copy đã đúng cách chưa??
    ko tìm thấy hay tìm thấy file trên máy mà ko chạy??
    Chú ý: khi post câu hỏi rõ ràng mạch lạc để mọi người dễ hiểu và tiện giúp đỡ nhé
    khoa_dc thích bài này.
  10. jewel272

jewel272 Thành viên

Được Like:
    21
    bác nào có file part 1 của minhhoang up lên cho em với , link trong topic die rồi