10 tính năng iPhone thua xa Android

Thảo luận trong 'Tin Tức - Đánh Giá Sản Phẩm' bắt đầu bởi FeandMo, 28 Tháng bảy 2011.

1. hienten

hienten Thành viên

Được Like:
    29
    Chưa thấy cái điện thoại Andriod nào có thể "một mình" đánh bại iPhone... Andriod đi sau mà không có những tính năng iPhone không có thì bao giờ Andriod mới đuổi kịp. Mọi sự so sánh là khập khiển, đố kỵ. Muốn so sánh thì nên so sánh tính năng của một iPhone đã JB với tính năng một Andriod đã root...
  2. Khỉ Con

Khỉ Con interista Staff Member

Được Like:
    11,479
    Các bạn làm mình phân vân khi mua điện thoại quá =)) %^%&%^%&%^%&@ (cực kỳ tục tĩu)
    HuyTim and huyenlinh92 like this.
  3. x_bike

x_bike Thành viên

Được Like:
    89
    iphone nào. 2g hay ip4. nếu là 2g thì con G1 xưa như trái đất và cùi bắp cũng đánh bại 2g 1 nốt nhạc.
  4. o0tobite0o

o0tobite0o Thành viên

Được Like:
    71
    Chắc bác dùng bản G1 với Android 1.0 chứ j. Thảo nào chê là phải. Đến em chỉ cần cầm con DHD ra ngoài đường mấy bác Iphone 4 đã phải gật gù khen đẹp. Đẹp hay xấu còn tuỳ người dùng nữa bác ạ.
    @Aqua Sta : Bác nói thế em thấy đầu óc bác tầm thường hơn đấy bác ạ. Bác đem con Android tầm thấp vào đú với Iphone 4 rồi bảo nó ngu. Nản với trình độ. Sao bác k so iphone 4 với SII chẳng hạn. Biết con nào ngu liền. Bác có biết Apple sống nhờ Iphone bởi cái j k? Bởi mấy ông tập đú + với các IFan chính hiệu nên mới tồn tại như thế đấy bác ạ
    Bác bảo Iphone lock ra phải jailbreak. Vĩ đại nhỉ. E nhớ thằng bạn e chỉ truy cập mỗi cái trang web mà ai cũng biết chỉ tốn mất 5p là xong. Khó thế không biết. Lúc mà nó làm mồ hôi nhễ nhại. Chăm chú lắm chứ. :) Còn Android còn có các bản ROM khác nhau do người từ rất nhiều quốc gia tạo nên đấy bác ạ. Đơn giản cực ấy. Nếu bác mua 1 máy mới cóng 100% về chắc chỉ mất tầm 20-30 bước là xong ấy mà. "Tưởng là hệ thống Android cho sync không dây thì hãy nói. Chứ việc sync không dây thì ứng dụng iPhone thiếu gì, có rất nhiều không đếm xuể, mà còn có trước cả Android ý." Chắc bác ấy nghĩ cái đồng bộ không dây của android là học tập của MobiMe với iCloud thì phải. Ngay hệ thống Android đã có rồi bác ạ, Không biết thì bác cho em xin 2 chữ bình yên.
    Còn vài điều nữa chắc e chẳng dám nói.
  5. thquoc

thquoc Thành viên

Được Like:
    15
    ông này cay cú thật! Vô câu đầu là thấy nhảm, iphone 4 ra đời truoc SII 1 gần 1 năm rồi chửi thằng ra trước là thằng ngu!
    Thôi, không cãi nhau nữa, ai thix xài gì thì xài.
    À, có chuyện này, sao dân android cứ nghĩ ai xài iphone 4 là thix đú, hay ra vẻ đẳng cấp nhỉ. Android 10 mấy triệu cũng có đó, LG, HTC, sao không nói tụi nó cũng xài sang đi. Em thì em xài con K-touch 900 ngàn, pin xài 1 tuần! Hahahaa
    huyenlinh92 thích bài này.
  6. o0tobite0o

o0tobite0o Thành viên

Được Like:
    71
    Hii.SI còn chưa chắc bằng chứ đừng nói đến SII, Tại quá nhiều ng dùng mà k hiểu mình dùng cái j bác ạ. Mấy ông bà e quen dùng iphone mà còn k hiểu cái Cydia nó dùng để làm gì nữa cơ.Itunes thì đừng hỏi. Thế theo bác là gì? E thì chỉ dùng 1100i là chính nên e cũng k quan tâm đến mấy bác ấy lắm. Mà thôi. K cãi nhau nữa. Ai thích dùng gì thì dùng. Yêu 1100i nhất
    HuyTim thích bài này.
  7. Người Sao Hỏa

Người Sao Hỏa Thành viên

Được Like:
    4
    So sánh vậy, bạn đừng chửi, khinh nghiệm mình cũng tệ lắm
    - Trước tiên chắc phải so sánh vẻ ngoài: Bạn cầm 1 con HTC với 1 con IPhone, người khác sẽ biết bạn cầm IPhone, chẳng ai biết người cầm HTC là cái gì và giá bao nhiêu => đơn giản IPhone chính nó đã nói lên đẳng cập (+1)
    - Tính năng : HTC có mã nguồn mở, dành cho anh em am hiểu công nghệ và vọc công nghệ, thích chọc phá. IPhone họ sẽ biết đến những ứng dụng có trên AppStore, họ chỉ biết trả tiền để có ứng dụng và dễ dàng dùng ứng dụng đó, rất đơn giản. (0=0)
    - Tiện lợi : HTC có thể tháo pin thay sim, pin hỏng có thể thay thế, dễ dàng sửa những chi tiết nhỏ trong nó. IPhone được thiết kế dùng 1 lần là dục, chỉ có thay sim nóng => không khả dụng ở nước ta. Theo đánh giá 2 dòng này ở Việt Nam (HTC + 1)
    - Tổng kết: mỗi dòng điện và mỗi người sử dụng nó đều có phong cách riêng, cho dù bạn bình dân thích học hỏi vọc phá cho đến giới thượng lưu => khi bạn cầm những em này là đã nói lên tính cách của bạn rồi, châm chọc hay đả kích để làm gì khi mỗi dòng điện thoại, mỗi hệ điều hành đều làm hài lòng người tiêu dùng, nhất là người Việt mình

- Bài viết ở đây chỉ đánh giá tính năng chung, chưa so sánh chi tiết nên các bạn thông cảm. Đừng hơn thua với nhau làm gì, dù hơn hoặc thua rồi cũng chẳng về đâu cả các bạn ạh
    HuyTim and khangduybeo like this.
  8. huyenlinh92

huyenlinh92 Thành viên

Được Like:
    11
    lại cãi nhau r :-< mọi ng cãi nhau làm gì, thỉnh thoảng lại còn ị nói hớ nữa, ngta cười cho là mình trẻ con bh
  9. Civic

Civic Staff Member

Được Like:
    2,549
    Bác này sao lại cay cú vậy ? Chả lẻ bất cứ cầm iPhone là dân tập đú hết sao Bác ? iFan chính hiệu là gì nhỉ ?
    Mỗi HĐH điều có một cái thú riêng của nó. iPhone ra trước thiếu những tính năng như Android là đều dễ hỉu thôi. Các bạn thử nghĩ nếu bạn là 1 đối thủ của người khác thì bạn phải nhìn vào đối thủ đó như thế nào để mình tung "chưởng" thật lợi hại mà giành chiến thắng ? Chứ nếu các bạn cạnh tranh mà mình không có gì khác biệt so với đối thủ thì mình sẽ thế nào ?
    Đó là quy luật bình thường nên việc so sánh mỗi HĐH cũng nên xem là bình thường mà thôi.
    Và xin nhắc lại thì các Bác giữ hoà khí với nhau nhé. Đừng đả kích nhau và dùng lời lẻ "sạch sẻ" với nhau. Cám ơn :)
    khangduybeo thích bài này.
  10. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Các bác đang đi tìm No1 à, nó còn chưa xuất hiện đâu! Và cũng ko có HDH số 1 đâu!
    Ai xài IOS thì hãy sướng với nó đi, ai xài Android thì hãu tự hào về nó đi, còn muốn hoàn hảo thì 2 tay 2 súng!
    Có câu kỳ nhông là ông kỳ đà, kỳ đà là cha kắt ké, kắt ké là mẹ kỳ nhông mà!
    Có điều là những mem pro ít khi comment trong các 2pic thế này vì họ đã ngộ ra chân lý rồi!
    Khỉ Con thích bài này.