Thảo luận 24/6, Lumia 900 ra mắt Việt Nam với ưu đãi “khủng”

Thảo luận trong 'Windows Phone: Tin Tức' bắt đầu bởi viethack911, 14 Tháng sáu 2012.

1. viethack911

viethack911 Thành viên

Được Like:
    335
    mình nghĩ vấn đề nằm ở hệ điều hành thôi :D
    cùng 1 công việc nhưng với hdh này thì chỉ cần 1 dòng lệnh nhưng đối với hdh kia thì 3-4 dòng lệnh chẳng hạn

mình thấy windows phone và webos là 2 nền tảng thực hiện rất tốt việc này :)
  2. xitrum_9x

xitrum_9x Thành viên

Được Like:
    4
    Vì nó cho mình cơ hội vọc lâu hơn, xài bền hơn, còn nói mua SS làm gì thì đúng là vì cái mã đấy /:)
  3. blutooth

blutooth Thành viên

Được Like:
    1
    Vì android đòi hỏi cấu hình cao hơn ở máy khi chạy một app nên nó chiếm phần lớn hơn trong RAM so với WP chỉ đòi hỏi rất ít => tốn dung lượng, tốc độ chậm đi, tốn pin hơn
  4. HoTrungDung

HoTrungDung Thành viên

Được Like:
    0
    có 8. thì cũng bình thường chứ có gì đột phá đâu nhỉ?
  5. thienhavodich

thienhavodich Thành viên

Được Like:
    1
    chiếc này bỏ vào túi có cộm không nhỉ?
  6. mrkool10

mrkool10 Thành viên

Được Like:
    3
    4.3 " thì cộm gì hả bác, vừa túi quần đấy
  7. phongcachtre

phongcachtre Thành viên

Được Like:
    4
    Đúng là thích Samsung SIII nhưng giá rất là cao đến mức không tưởng tượng ra. Giá Lumia 900 hợp lí nhưng không biết khi hàng chính hãng ra rẻ hơn xách tay không ha. Nếu rẻ hơn 1t thì càng hay hơn
  8. thanhhai304

thanhhai304 Thành viên

Được Like:
    6
    vi sữ lý gấp bốn,màn HD,ra lệnh bằg giọng nói,sữ lý đa nhiệm,pin dung lượng lớn hơn v.v.....đáng mua hơn nhiều so với lumia 900 vi sữ lý đơn,màn hình phân giải thấp,pin nhõ hơn s3 và ứng dụng nhõ.v.v.... Rõ ràng S3có mất hơn lumia 900 cũng đáng mua hơn con lumia.
  9. hoangminh2909

hoangminh2909 Thành viên

Được Like:
    6
    vi xử lý gấp 4? chip có n lõi thì ko có nghĩa là tốc độ gấp n lần chip đơn lõi đâu bạn trẻ àh. Và điều khác biệt đơn giản nhất là Nokia dùng WP còn S3 dùng android, 2 hđh khác nhau, hiệu năng khác nhau, mang ra "khè" làm gì vậy bạn? Giống như 2 miếng đất, 1 miếng ở ngoài tp đem so sánh với 1 miếng nhỏ hơn ở mặt tiền Đồng Khởi HCM vậy, so sánh thì so cùng hđh nha bạn, giá trị nó đem lại ở từng hđh khác nhau bạn àh, WP vẫn rất mượt và tốt khi dùng chip đơn lõi, mà bạn quan tâm cái cấu hình làm gì khi nó ngày càng lạc hậu?
    Màn HD nhưng màn hình tận 4.8" thì nó cũng ko hơn nhiều L900 đâu, trên 215 ppi thì đã quá tốt rồi
    xử lý đa nhiệm? WP ko đa nhiệm đc àh?nguồn nào thế?
    Pin lớn hơn? 1950 với 2100 hơn bao nhiêu bạn? +- hộ mình với
    ứng dụng nhỏ? ko hiểu là nhỏ là nhỏ như thế nào đây? với Wp thì 90k ứng dụng thì L900 xài gần đc tất, còn S3 thì ko quá nửa đâu ban
  10. earobic

earobic Thành viên

Được Like:
    5
    Quan trọng là mua smartphone để làm gì, thì để cài ứng dụng thôi mà, WP không ít ứng dụng đâu, nhiều đấy, nhưng kiếm mấy cái ứng dụng nhảm nhí như trên Android về để giải trí thì thật là khó đấy........Chứ mua 1 con điện thoại đắt tiền chỉ để gọi điện nhắn tin hay lướt web thôi à......