Xin giúp 3G 3G 3G tấy mấy rồi thành tội tầy trời hic hic

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi vina88, 25 Tháng sáu 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    Gửi bạn bboy cám ơn bạn đã giúp mình nhiệt tình. Khi mình down về thì cũng như những file Zip của Firmware 4.0 mà các bạn khác cũng đã đăng lên và mình đã down về. Nó đều giống nhau cả. Khi mình mở Zip thì có file Restore chỉ có 1.7Kb thui, Mình cũng đã chuyển đuôi file thành .ipsw trong zip. bạn nghĩ như vậy có kỳ không nè. Dĩ nhiên mình cũng đã thử Restore with itune nhưng nó không nhận và mình thử move nó ra ngoài Destop rồi thử mở thằng Redsn0w len Brown nó và chọn File này nó nói là unable file, không làm được thêm gì nữa mình nghĩ nếu không thì chắc là mình đã làm xai điềi gì chăng, còn nếu không thì file Restore này có vấn đề. Mong bạn cho mình biết thêm
  2. bboy_tna0801

bboy_tna0801 Thành viên

Được Like:
    506
    file rs này tuyệ đối ok nên bạn yên tam,cài itune 9.2 chưa nào
  3. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    Gửi bạn bboy. chắc chắn là mình đã cài Itune 9.2 rồi. vì mình đã thử tháo nó ra rồi cài lại Itune 8.2 nhưng Window không nhận nó báo là read new version rồi nên version củ nó không coi đươc. Mình sẽ cố gắn gửi vài tấm hình cho ban quan sat. cái File restore rất lạ chỉ có 1.7Kb thui. Cám ơn BBoy nhiều vì đã nhiệt tình giúp mình.
    Note: câu hỏi bên lề, bạn có biết gì về những progame bán trên mạng về việc Unclock any Iphone and any Version không. MÌnh đang kham khảo ý kiến và cũng đã gưi Email cho nó để hỏi thêm chi tiết. Mình chỉ nghi là nó xạo thôi. Nếu bạn biết chút gì về những progame này cho mình xin chút ý kiến nha. Cám ơn bạn
  4. demonsworld299

demonsworld299 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn này hiểu sai hết ý mọi người rồi. Cái fw bạn down về đó, rename nó luôn chứ không phải mở filw zip rồi rename cái file ở trong. bạn đổi đuôi .zip của file bạn down về ấy = .ipsw
  5. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    Gưi bạn demonsworld299. Cám ơn bạn đả cho mình ý kiến. But có thề do mình ít hiều biết về máy tính nên mình không biết cách đổi đuôi chúng nó. Mình đang xài window 7 và IDM 15.17. Mình đả thử tìm hiểu ý kiến trên Google nhưng vẫn không có gì khả quan cả. (đả thử dùng cách đánh trong CDM của win, trong IDM down về thì không có file ipsw như mình muốn), có thể nói mình đần thiệt hihihih. Mong bạn cho mình chút ý kiến để mình tranh thủ cho con 3G của mình cám ơn các bạn nhiều.
  6. sky0809

sky0809 Thành viên

Được Like:
    2
    Muốn đổi đuôi file .zip thành .ipsw thì bạn phải làm như sau:
    - trên windows 7 bạn vào control panel, chọn Folder Option -> chọn thẻ View -> bỏ chọn ( unstick ) ô Hide Extention to knows file type ( ẩn đuôi file) -> OK

Lúc này bạn sẽ có thể thấy được phần mở rộng của file bạn mới download về

Ví dụ file bạn down về là : iPhone1_2_4.0_8A293_Restore_2.zip thì bạn đổi tên nó thành iPhone1_2_4.0_8A293_Restore_2.ipsw

Sau đó vào iTunes 9.2 ( 9.2 thì mới ok nha) để restore lại từ file này

Sau khi restore thành công ( vào màn hình Emergency call) thì bạn dùng Redsnow 0.9.5b5-4 và Brown tới file ipsw đó và JB. Unlock thì chắc biết rồi hé! Chúc bạn thành công.

Bonus: link down FW iOS4 cho 3G http://appldnld.apple.com.edgesuite...100621.58Yt4/iPhone1,2_4.0_8A293_Restore.ipsw

Link Redsnow 0.9.5b5-4 http://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.5b5-4.zip?attredirects=0
    Link
  7. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    Gửi bạn sky0809. Cám ơn bạn đả giúp mình. MÌnh đả làm theo như ý của bạn vào control panel, chon Folder optione và thấy Hide extention và mình đả click để không còn chọn nó nữa nhưng không có một cái gì hiện lên để mình chọn file .ipsw cả. MOng rằng có một cách nào đó có thể giúp mình mình là xắp xong hết rồi đang bị kẹt chổ này đây hic hic hic. Anyways cám ơn các bạn đã giúp mình, và mong các bạn khác cho mình chút ý kiến
  8. sky0809

sky0809 Thành viên

Được Like:
    2
    Nếu bạn đã chọn như mình nói rồi thì bạn xem lại cái tên file của bạn down về là file gì? cái phần phía sau dấu '.' đó, được thì bạn up ten đầy đủ của file đó lên coi sao, ví dụ là iPhone1_2_4.0_8A293_Restore_2.zip
    Trong trường hợp bạn chưa biết cách đổi file .zip thành file .ipsw thì bạn làm như sau:

Nhấn chuột trái vào tên file và nhấn phím F2 trên bàn phím, lúc này toàn bộ tên file sẽ bị bôi đen và bạn di chuyển con trỏ chuột đế chữ zip và xoá chử zip đi, và ghi lại thành ipsw, xong nhấn Enter là file đó đã được đổi sang ipsw, có dạng như sau
    iPhone1_2_4.0_8A293_Restore_2.ipsw

Nếu vẫn không được thì tốt hơn hết là nên nhờ bạn nào đó rành máy tính hơn bạn làm dùm cho nó nhanh nhé! chúc thành công
  9. vina88

vina88 Thành viên

Được Like:
    4
    Hello các bạn, sau vài ngày mình táy máy và nhờ sự giúp đở của mọi người, mọi chuyển đả tốt đẹp, con 3G của mình đả thành công. một lần nửa cám ơn các bạn rất nhiều. Dear Admin, Nếu không có gì nửa xin admin close lại mục này dùm mình. Một lần nữa cám ơn các bạn rất nhiều. Have a nice day
  10. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    Closed theo yêu cầu!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.