Thảo luận 3G với 003sh và 005sh đã có khả quan.

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi 932shbao, 10 Tháng mười 2011.

1. tatsuya1810

tatsuya1810 Thành viên

Được Like:
    1
    mình xài 005sh unlock trong , mình ko thể nào set apn cho nó dc, cứ vào add new apn xong hết bấm save lại quay ra lại chẳng có cái apn nào dc add hết, khi reset máy lại thì add dc nhưng tháo sim ra vài lần là lại mất ko add dc, khi reset máy xong vào add apn thì phần mcc và mnc dc mặc định là 001 và 01, lúc này thì add apn dc, tháo sim ra vài lần là mcc và mnc nó ko còn là 001 và 01 nữa mà chuyển về not set, lúc này cho dù có vào set lại cho nó là 001 và 01 thì cũng ko add dc apn, có ai bị như mình ko nhỉ.
  2. 932shbao

932shbao Thành viên

Được Like:
    32
    cứ để mcc và mnc như mặc định là 001 và 01 như bình thường và sẽ add dc chúc bạn add được
  3. anhvu2875

anhvu2875 Thành viên

Được Like:
    165
    chẳng quan trọng mấy cái mcc hay mnc, khi set APN mà đòi set 2 cái đó thì restart máy và set APN lại ^__^
  4. tatsuya1810

tatsuya1810 Thành viên

Được Like:
    1
    hôm nọ set apn cho vinaphone ,tick vào roaming luôn thì nó hiện lên chữ G cạnh cột sóng, thế là vào market down bình thường, sau lần đó nó tịt luôn ko hiện chữ G nữa các bác ạ , bác nào set dc 3g vina cho 005sh thì chỉ e với
  5. nhocli22

nhocli22 Thành viên

Được Like:
    16
    Em cũng có cùng câu hỏi như bạn tatsuya ..anh em đã set trên vina cho 005 thì chỉ dùm lính mới nha...thanks may ae nhìu
  6. 932shbao

932shbao Thành viên

Được Like:
    32
    các bạn lưu ý ở chỗ là cái apn phải cài theo đúng theo hướng dẫn và nhưng cái còn thì cứ bỏ trống. và đặc biệt là các bạn phải chắc chắn rằng đã set apn và chọn các nút roaming và data, các bạn phải chuyển máy nhật sang chế độ 3g trước khi kích hoạt 3g trên máy khác. việc kích 3g trên máy nokia phải chắc chắn đã vào được và máy nokia phải vào được trang chủ....sau đó tắt máy ngang khi trình duyệt đang mở. lấy sim bỏ vảo trong máy nhật thì sẽ hiện lên 3g. chúc các bạn thành công.
  7. cafe04

cafe04 Thành viên

Được Like:
    0
    hic sao em làm y hướng dẫn như vậy với 007sh mà k thể nào cài gprs được, em dùng mạng mobifone, bác nào làm đc rùi chỉ e với. chỉ duy nhất 1 lần 1 thấy chữ G gần chỗ cột sóng rùi tịt lun. hix. hay là 007 k cài đc ạ
  8. 932shbao

932shbao Thành viên

Được Like:
    32
    bạn ở ha nội ah. cấu hình của mobi là:
    Mobifone:
    APN: m-wap
    Username: mms
    Password: mms
    sau đó các lưu lại và đánh dấu chọn cấu hình vừa lưu để active.
    bác vào đánh dấu phần chọn 2g và đánh dấu máy cái roaming và data gì đó.
    sau đó thoát ra ngoài tắt máy.
    kế đến bỏ sim vào máy nokia đã cấu hình sẵn 3g gọi điện 900 và kiểm tra tài khoản *101# (dùng để kích sóng gsm) và kích 3g cho sim bằng cách vào web và máy đang chạy vào được go ogle thì tắt máy khi trình duyệt đang mở.
    Sau đó bỏ sim vào máy 007. khởi động máy lên bạn sẽ thấy được chữ g cạnh cột sóng. sau đó bạn vào phần chọn 3g thì máy sẽ có 3g. Lưu ý: với 3g bạn phải duyệt web bằng chương trình khác không phải chương trình mặc định của máy. còn các phần khác đều ok. chúc bác thành công.
    cafe04 thích bài này.
  9. cafe04

cafe04 Thành viên

Được Like:
    0
    ôi em làm được rùi bác ạ :bz mừng rơi nước mắt, cảm ơn bác vô cùng vì hướng dẫn rất chi là chi tiết của bác nhé :D
  10. 932shbao

932shbao Thành viên

Được Like:
    32
    có người làm được rồi thì mình cũng vui lây.hêhhehehehehhehehehe