3Gs 4.2.1, BB 6.15.00, không lưu SHSH bị kẹt ở DFU

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi spinner, 7 Tháng một 2011.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 2tech

2tech Thành viên

Được Like:
    1
    Tks bác đã góp ý nếu gặp lại lần nữa e sẽ rút kinh nghiệm còn việc tháo máy là bất đắc dĩ thôi ạ e đợi lâu quá ko chịu đc nên mới tháo máy bác ạ.
    bvkakalot thích bài này.
  2. spinner

spinner Thành viên

Được Like:
    5
    Xin lỗi mấy ngày nay nhà mình có đám nên không cập nhật thường xuyên được :(
    @2tech: Thanks bạn, nhưng tháo máy thì mình không có điều kiện nên tạm gác sang một bên vấn đề này vậy :).
    @kakalot: Mình chọn phương án để máy hết pin. vậy có cách nào xả pin thật nhanh không bạn? Và đến chừng nào biết được chắc chắn là máy đã "sạch" để bắt đầu tiến hành làm lại các bước mà các bạn hướng dẫn?
    @Dtube, all in thread: Custom FW trước nay mình dùng chỉ down trên GSM, từ hồi mình còn dùng 3G ( cùng thời điểm mình tham gia diễn đàn ), FW sạch không nhúng ultrasn0wn.
  3. spinner

spinner Thành viên

Được Like:
    5
    Lâu rồi không renew lại thông tin...
    Bận nhiều việc quá, vẫn treo em máy ở đây.
    Đến thời điểm này thì đã coi như là xả hết được pin chưa các bạn? Máy vẫn ở trong tình trạng DFU...

Thanks.
  4. chuyengiait

chuyengiait Thành viên

Được Like:
    2
    topic hay, đáng học hỏi kn. mong a Dtube giúp chủ topic giải quyết vấn đề

@ chủ topic : bạn để được máy ngày rồi. 1 lời khuyên là chuẩn bị sẵn các tool cần thiết và đọc kỹ hướng dẫn rồi hãy làm. Mình k phải thợ nhưng nhờ ACE trên GSM mà cũng giải quyết được vài cây IP. Mình cũng thuộc dạng Read only :D
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Anh đã nói hết rồi em.
    Cách làm anh đã nói rõ ở mấy bài trước.
  6. hungmowo

hungmowo Thành viên

Được Like:
    0
    bạn thử làm cách này .đầu tiên bạn restore 4.2.1 cho nó báo lỗi 1015 tiếp bạn dung redsn0w_win_0.9.6b6 dua mày về DFU đặc biệt nhé. rùi nạp custumm4.2.1 la ok. chúc ban thành công. mình đã thành công cách này .
  7. sarangui

sarangui Thành viên

Được Like:
    0
    em cũng đang có 1 con 3gs lock, em nang nó lên 6.15 dùng 4.2.1 tất cả mọi thứ đều ok hết.Cắm vào itunes dùng thoải mái, Nhưng nếu như mà lock máy lại rồi để yên thì tầm 2 phút sau là nó đen sì màn hình khỏi lên luôn, .dùng redsn0 gọi nó mới lên. em dow về 4.1 cũng thế.mong moi nguoi giúp em với!
  8. YeuNhieuLam

YeuNhieuLam Thành viên

Được Like:
    0
    mình cũng đang bị 1 em . 3gs new bot fw 4.2.1 , bb 6.15 , đang buồn vật vã đây , chưa có hướng khắc phục cụ thế hjx
  9. spinner

spinner Thành viên

Được Like:
    5
    Đầu năm chúc các bác một năm mới sức khỏe, thành đạt.

Hix tìng trạng sau khi đi công tác về.
    Máy đã chắc chắn hết pin.
    Đúng tối 30 tết...
    Mình dùng [Redsn0wn 0.9.6 b6] để jaibreak -> oki, máy lên hình quả dứa cắn dở rồi boot vào được màn hình chính.
    Noservice vì chưa cài Ultrasn0wn và cũng không có wifi để cài ngay. Ok tạm thế đã, ung dung vì trước mắt là đã ok rồi ( có hình còn hơn là đen sì không hiện lên cái gì )...
    Nhưng...
    Mình nghĩ là đã ổn chỉ cần cài ultransn0w vào nữa là ok nên tháo sim ra để trả máy :| -> Restart lại -> èo luôn :(, dùng Redsn0wn không lên nữa ( hiện màn hình trắng một lúc rồi tắt ), thử khoảng 3 - 4 lần không có gì thay đổi -> Chán, tưởng có tin vui cuối năm thế mà lại xịt :((.
    -> Quyết tâm chờ thời ( vì con đường đang đi đang được chứng minh là đúng đắn ) -> Tiếp tục chờ máy hết pin lần nữa.
    Đến hôm nay mình lại lôi ra Jaibreak lại, lại lên được hình quả dứa ( hope ^.^ ), nhưng mà lên được 1 cái tắt ngay ( Hết pin ) -> sạc một lúc -> chạy lại -> Lên ^.^ -> đến màn hình home ( ôi xong rồi!!! ) -> animation loading hiện lên :( -> máy tắt :((. Thử lại 2 lần đều bị như vậy -> tạm thời dừng -> chờ sạc pin lên thêm chút nữa sẽ thử lại rồi cập nhật tình hình.
    Nhưng mình thấy cây iphone này có vẻ không ổn định, liệu phần cứng có vấn đề gì không :|? Nếu có thì có thể là gì, và nên khắc phục thế nào? Mong các cao thủ chỉ giáo.
  10. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    @Spinner: hixhix... tội nghiệp bác quá vậy nè... Chuc mừng năm mới bác luôn nhé.
    Trong thời gian bác đi công tác đã có Greenpois0n mới có thể tethered JB cho tất cả các iphone ở FW 4.2.1 rùi (có nghĩa là bác sẽ ko phải thấy quá dứa cắn dở) nữa. lol...
    Bây giờ bác cứ sạc pin cho đầy đủ vào rùi restore custom FW 4.2.1 (no activation, no upBB) rùi sau đó dùng Greenpois0n để JB nó và sau đó cài Cydia rùi cài Ultrasn0w để UL thôi.
    Bác thử lạm đi, lần này sẽ ko phải phức tạp boot tether lên, boot tether xuống hoài.

Bác xem thêm bên topic này nè:
    http://gsm.vn/f502/greenpois0n-rc5-untether-jailbreak-cho-4-2-1-mac-windows-239135/

Chúc bác thành công
    xuantrung thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.