703SH vs 703SHf - cùng xem và suy ngẫm!!!

Thảo luận trong 'JMP: Tin Tức, Đánh Giá' bắt đầu bởi vdt1984, 27 Tháng mười hai 2006.

1. vdt1984 Thành viên

Mọi người thường nghĩ là 2 con này chẳng có gì khác nhau về tính năng,chỉ khác tí tẹo về hình dáng và con 703Shf...chuối hơn vì ko unlock full :D .Nhưng đó chưa phải là tất cả,hôm nay có dịp cầm cả 2 chú máy 703SH và 703SHf,em xin review lại một ít cho anh em :
    1.So sánh về độ nét màn hình hiển thị : mặc dù củng độ phân giải 240x320 nhưng 703SH có màn hình xấu hơn thấy rõ so với 703Shf,màu sắc trên 703Shf tươi hơn còn trên 703SH thì có vẻ hơi nhạt và nghiêng về sắc hồng..
    2.Về chất lượng ảnh chụp : cùng độ phân giải 1.3 megapixel nhưng em khẳng định chắc chắn rằng 703Shf cho chất lượng tốt hơn nhiều so với 703SH,khả năng tự động lấy nét của 703SH kém hơn so với 703Shf,hình trên 703SH mờ hơn,thiếu nét hơn,hình ảnh chụp thử trên 2 máy cho thấy rõ điều này(vội quá nên em ko kịp lưu lại hình,nếu được mai em sẽ chụp lại và post hình lên sau!)
    3.Về sóng gió,phần mềm : 703Shf tuy unlock chưa full nhưng bù lại trên firmware Japan chạy cực kì ổn định,ko bao giờ phải đi chạy phần mêm lại làm gì,thấy hơi lỗi thì master reset phát là chạy êm ru bà rù lại liền,còn 703SH thì,hì hì,y như 903SH,bệnh thay sim mất nguồn,lỗi phần mềm là phình phường :D .
    4.Về giao diện,thao tác sử dụng : giao diện tương đối giống nhau,703Shf firmware JP cho 2 theme dễ thương của dòng"f" :D .Thao tác trên 703Sh dễ dàng hơn do unlock full với tính năng nhắn tin,quản lý danh bạ okie và truy cập vào Menu chính ko bị lỗi yes-no question :) như 703Shf.
    5.Về thiết kế,màu sắc : mẫu mã 703Shf có phần nghiêng về phái nữ với 2 màu trắng,hồng,và màu đen cho nam :D .Tuy nhiên hoa văn trên 703Shf em đánh giá cao hơn là vỏ 1 màu trên 703SH.
    Nếu ai chấp nhận xài firmware JP ok thì 703Shf luôn luôn là 1 lựa chọn sáng suốt so với 703SH!!!
    đó là vài ý kiến của em,mọi người tiếp tục vào thảo luận nha!
  2. goodwellbest

goodwellbest Thành viên

Được Like:
    28
    thấy 703sh và 703shf đa số phái nữ dùng, mà phái nữ dùng thì có lẽ thích cái nào thuận tiện hơn
  3. Jinnie

Jinnie Guest

703SHf bị mỗi cái lỗi Re-provisioning là bực nhất , còn ngoài ra đều ok cả .
  4. wan

wan Thành viên

Được Like:
    97
    uh cái dáng của nó dễ thương nói chung ok
  5. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    hè hè,em xài 703Shf quen rồi,em thấy đầu tư cho em này cũng hợp lý,vừa rẻ,vừa bền(cả về phần cứng lẫn phần mềm :D ),và quan trọng là multimedia cũng rất good,mỗi tội chụp hình ko bằng 903SH :mad:
  6. thang755

thang755 Thành viên

Được Like:
    2
    mình không biết 802sh khác gì 703shf không mà sao coi bộ bác vdt bồ kết 703 quá vậy. 802 coi bộ dễ nhìn và ổn định hơn chứ. bác cho vài cái so sánh giửa hai con này để anh em mở rộng tâm mắt với.
  7. thanhthuan

thanhthuan Guest

chuối nhất là không chơi được mp3 hix hix!
    Khi nao unlock duoc mp3 mấy bạn làm ơn nhắn cho mình với nhé!
  8. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    điều đó ko quan trọng,vì chơi m4a âm thanh hay ko kém gì mp3,thậm chí có khi còn good hơn!
  9. thanhthuan

thanhthuan Guest

Ủa 703SHf chơi được m4a hả bạn!!! Nếu vậy thì tốt quá, để mình thử mới được. Sorry vì mình cũng mới tập tành theo Sharp và Toshiba thôi nên ko rành lắm, mong các bạn chỉ giáo :)
  10. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    Bạn có thể xem thêm trong Forum,đã có những bài viết chỉ cách chuyển đổi sang m4a và cả chương trình chuyển nữa!