903SH chết bất tử...

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi MR_NVL74, 13 Tháng mười 2006.

1. vdt1984

vdt1984 Thành viên

Được Like:
    122
    bác ntthanh đã chuyển qua xài thử firmware Japan chưa ạ?hôm trước bác nói sẽ thử mà???thử để còn cho em biết kết quả với chứ!:D
  2. yellowriver

yellowriver Thành viên

Được Like:
    140
    Mỗi người một ý. Em chưa hiểu thía nào là đúng. Túm lại bi giờ vd em mua một cái 903sh thì muốn cắm sim vịt teo của em vào thì có cần phải format lại không ạ? Mà nhỡ cái máy kia nó chưa unlock full thì có đc format lại không. Và không format mà cứ cắm sim vô để thử thì có đc không? Chắc chỉ vài cái là nó kén sim thôi các bác nhỉ.
  3. BAXU

BAXU Guest

Bạn nói vậy khó hiểu quá.....:confused:

-903SH mới(bạn mới mua...ví dụ thế), cắm sim nào vào cũng được hết...!!!
    -Format máy hay format cái chi vậy(ko hiểu). Nếu mới mua máy hay máy cũ chăng nữa......không cái nào cần format. Chỉ làm động tác này khi gặp sự cố phần mềm thui...???!!!
    -Unlock full và ko full: Unlock thì không có chuyện full và ko full(đối với vụ lock). Còn full ở đây có nghĩa là xài đầy đủ được các tính năng của máy(nhất là vụ Mp3). Ví dụ: Cài FWJP nhiều người coi như unlock chưa full(ko có Mp3)

.....................
    -nghiên cứu tiếp...........!!!!:D
    yellowriver thích bài này.
  4. ntthanh

ntthanh Thành viên

Được Like:
    37
    ntthanh chưa đi, cuối tuần này hoặc đầu tuần sau chắc sẽ đi, lúc đó mới thử được, có tin thế nào sẽ báo vdt1984 sau nhé.
  5. BAXU

BAXU Guest

Anh em cứ thử thoải mái đi, không được mobi thì FW nào cũng vậy hết.....:D
  6. yellowriver

yellowriver Thành viên

Được Like:
    140
    Cảm ơn các bác. Em đang muốn dùng sharp. Bây giờ nếu người đó đang dùng sim vina chẳng hạn mà em muốn xài sim viettel vào thì có cần phải làm gì không. Hay chỉ thay thôi là được.
    Các bác đã xài lâu rùi xin cho em biết thêm là khi mua máy này thì phải test những gì. Các lỗi hay gặp và những lỗi nào có thể khắc phục được.
    Đối với các máy đã unlock sử dụng tốt (không kể mp3 vì vẫn có thể xài m4a được không sao) thì làm sao biết được version hay cái gì đó có thể chứng minh được điều đó.
    Thanks các bác nhiều.....!!!
  7. wanw800i

wanw800i Guest

nếu như vậy bác nên master reset rồi dùng là ok thôi,cách chuyển FW thì bác nên coi ở những trang sau,bác baxu đã post cách chuyển rồi
  8. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    cứ mua về đi, rồi tự khắc có cách thôi bro à!!! Dân chơi mà sợ chi.. mưa rơi!!,:D :D :D :D =D>
  9. BAXU

BAXU Guest

-Bạn muốn lắp sim(bất kỳ) vào 903SH: cứ lắp thoải mái, không vấn đề. OK!

-Bạn muốn mua 903SH, nên kiểm tra như sau:

+Kiểm tra ngoại hình, tháo pin ra và xem tem dưới pin của máy, có thông tin về tháng sản xuất(từ 7/2005 tới 3/2006), máy càng mới càng tốt và bạn hãy nhớ số IMEI. Nếu máy không có tem hay tem dán lại thì STOP!
    +Cho sim vô, bật máy lên, kiểm tra IMEI(bấm *#06#) xem có trùng với IMEI trên tem không...nếu không thì STOP!
    +Bạn bấm mã: *01763*8371# nếu màn hình không có gì thay đổi thì STOP. Nếu hiện lên version phần mềm là A 6092 thì STOP! Còn ngoài ra nó hiện lên cái gì cũng OK, nhất là 1.046(FW UK)
    +Và quan trọng nhất, bạn cần kiểm tra alo, sms, nghe nhạc, chụp hình, xoay màn hình...v.v.....Tất cả những gì có thể trên 903SH!

Chúc mau kiếm được kon 903SH ngon lành và như ý!:D
    yellowriver thích bài này.
  10. dohung

dohung Thành viên

Được Like:
    1
    Minh dung con 903SH nhung hoan toan khong dung duoc Mobifone va khi may minh bam ma "+Bạn bấm mã: *01763*8371# tren màn hình nó hiện lên cái gì cũng OK, nhất là 1.046(FW UK)".

Bac nao co cach gi khac phuc hien tuong tren khong.

Con de Conver *.3gp cho SHARP 903SH thi cac bac vao trang nay http://www.engelmann.com/ hoac http://www.bestshareware.biz/video/5star-mobile-video.exe va tai chuong trinh "5star Mobile Video" Sery: 4GLA2Z-G2EKDX-RLV7XH-GBS3R9-BMCAHN
    Xem phim tren may cuc net va dieu chinh duoc chat luong hinh anh, am thanh theo y muon. Chuc thanh cong.