AAC + HQ music - DTS source.

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi conan2901, 7 Tháng sáu 2008.

1. firedragon

firedragon Thành viên

Được Like:
    0
    các bác cho em hỏi các bác thường dùng chương trình gì để Convert nhạc vậy? em thử qua TVC v.v nhưng chát lượng hơi kém và không cho vào được ĐT
  2. minhhoang

minhhoang Thành viên

Được Like:
    4,369
    Bạn sử dụng commandline-codec của hãng như Nero - AAC Digital Encoder kết hợp với phần mềm convert như Foobar, hoặc sử dụng 3GP HD (có included AAC Nero - mặc định không settings) sẵn là có thể convert file nhạc có chất lượng chuẩn.

File nguồn lossless cũng phải chuẩn nha. :D
    Leonidas thích bài này.
  3. tiendong82

tiendong82 Thành viên

Được Like:
    0
    bác minh hoàng ơi làm phiền bác cho em hỏi ngoài lề một chút vì em ko tìm thấy nó ở box nào nữa. Em có con 812sh và có 1 cable nối với PC nhưng khi nối thì chủ yếu là xạc pin chứ ko thể kết nối được với PC, bác chỉ giúp em với ạ. Mong nhận được trả lời sớm của bác
  4. Mr.Actor

Mr.Actor Thành viên

Được Like:
    470
    Loại cáp sạc và cáp Sync là 2 loại khác nhau đó , hình như loại dây rút chỉ có chức năng sạc , loại dây USB mới có chức năng kết nối PC . Mà chép qua thẻ cho nhanh bạn à .
  5. tiendong82

tiendong82 Thành viên

Được Like:
    0
    thanks để em check lại xem
  6. storkvn

storkvn Thành viên

Được Like:
    80
  7. thichphieuluu

thichphieuluu Thành viên

Được Like:
    0
    Thanks pác nhìu nhìu.......
  8. lalastl

lalastl Thành viên

Được Like:
    11
    Cho hỏi là những bài nhạc post ở đây đều là M4a 256Kbs vậy thì là lossy rồi chứ đâu phải lossless nhỉ?.... Vậy tại sao không đưa thẳng nhạc M4a 1141Mbs vào nghe cho hay nhỉ. Hay là máy không hổ trợ định dạng ALAC
  9. thanhbinhclick

thanhbinhclick Thành viên

Được Like:
    18
    Mọi người còn bài Curly Summer up lên giúp mình với nhé, tìm hoài không ra file chất lượng :((