Advanced Call Manager (ACM) - Phần mềm quản lý cuộc gọi (ver 2.78.289)

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG QUẢN LÝ CUỘC GỌI, TIN NHẮN' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 25 Tháng ba 2006.

1. minhcuongpro1234

minhcuongpro1234 <b>Symbian Top Contributor</b>

Được Like:
    592
    - Đối với thuê bao trả sau thì không cần phẩi đăng kí gì hết mà bạn dùng phần mềm TotalForwarder là chuyển cuộc gọi dễ như trở bàn tay tới một số bất kì nha. Thuê bao trả trước thì không sài được không biết tại sao.

---------- Post added at 07:13 AM ---------- Previous post was at 07:05 AM ----------

- Mình đang dùng bản "Cờ" và Answer machine sài rất ngon, mình đã thử qua rất nhiều máy hầu như sài rất tốt, có một điều là các bạn phải chịu khó thử nghiệm bằng cách Conver các đoạn clip audio thấp dẫn xuống (bit rate) đó các bạn (định dạng .amr) Ví dụ ở cái máy N78, N82 thì bitrate là 128kps thì sài vô tư nhưng nếu đưa qua cho E71,E63 thì không hoạt động đươc mà chỉ nghe khục khặc như ông cụ ho thôi nên phải hạ thấp xuống còn vài chục kps gì đó thì hoạt động ok.
    - Có thể cùng một loại máy nhưng cũng khác nhau đó các bạn, quan trọng là mình phải chịu khó thử thôi và chép các clip đó và đúng nơi như hướng dẫn.

---------- Post added at 07:16 AM ---------- Previous post was at 07:13 AM ----------

Liên quan tới các đoạn Clip chép vào và mỗi máy mỗi khác nhau đó bồ tuy cũng là một loại.

---------- Post added at 07:31 AM ---------- Previous post was at 07:16 AM ----------

- Em sài vô tư nè mod :-? mình đã cài cho không dưới 20 cái Nô rồi (Toàn "Cờ" thôi) :-@ vẫn chạy được ngon lành. Bây giờ có một cách đó là Mod hay các bạn dùng Soft chuyển đổi một clip audio nào đó hạ thấp dẫn Bitrate xuống từ 128kps xuống đến 10kps và chép hết vào thẻ nhớ hay bộ nhớ máy (đúng thư mục nha các Pro) Sau đó mở ACM lên cho nó load rồi lần lượt thử thay thế lần lần các clip audio từ cao xuống thấp (ưu tiên chất lượng). Chắc chắn máy bạn sẽ có một loại nào đó phù hợp.
    - Phải chịu khó test nha các bác. Chơi Symbian hay bất cứ một OS nào cũng vậy mới thú chứ cài gì cũng dễ thì nói là gì nữa. Bản thân mình đã mất gần hai tuần để học hỏi và Test cái thằng ACM này mà. Nghỉ đến giờ còn thấy oải nhưng lúc đó sau hăng máu, không biết thấy nó khó chịu, giờ thì làm chủ nó rồi.
    - Các bạn nên Convert các Clip audio chi tiết và một đoạn ngắn thôi để test. Mình nói chi tiết ở đây có nghĩa là khoảng cách hay bước nhẩy giữ bitrate các clip audio càng mịn càng tốt nghe các bác, tuy hơi rắc rồi như khả năng thành công càng cao.
    VD: Clip 1 có bitrate là 10kps thì Clip 2 lên khoảng 15kps, Clip 3 lên khoảng 20 kps , .... nếu gần được nữa thì càng tốt, độ giãn không nên quá xa.
  2. freezu

freezu Thành viên

Được Like:
    0
    Máy E52 của em cài bản Signed như bác hướng dẫn sao ko đc nhỉ ?
    Ngày trc em cài 3250 thì phải Unsign bằng file Cer của 1 bác trên dd cho theo emei. ko biết e52 có cần ko ạ ?
  3. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Bạn cài bản chính thức từ trang chủ đã sign rồi thì cài vào là OK. Nhưng bản đã cr@ck thì yêu cầu máy bạn đã h@ck hoặc sign theo CER và K3Y
    freezu and manhthang_599gtb like this.
  4. ongchua_nd

ongchua_nd Thành viên

Được Like:
    4
    các bác cho xin bản 2.78 viet hoá của nó với ,trinh dộ ngoai ngữ có hạn ,thông cảm
  5. minhcuongpro1234

Được Like:
    592
    Mìn h khô ng thấy bản 2.78 có việt hoá đâu bạn, bạn sài các bản khác đi có việt hoá đó.
  6. manhthang_599gtb

manhthang_599gtb Thành viên

Được Like:
    1
    sao bản này em cài đặt trả lời tự động mà nó cứ bắt mua bản quyền trực tuyến là sao các bác ? có cách nào để dùng được cái answer machine này không, thấy thú vị nhất mỗi cái này mà giờ ....
  7. minhcuongpro1234

Được Like:
    592
    Bạn cứ đăng kí bừa một số nào thử xem như 0000 chẳng hạn, mấy cái trên đã chĩch thuốt hết rồi mà.
    manhthang_599gtb thích bài này.
  8. manhthang_599gtb

Được Like:
    1
    nó bắt mình đăng kí trực tuyến thì làm sao mà đk một số bừa nào được, nếu đk offline thì may ra chứ, không biết dùng bản 2.0 có phải đk trực tuyến kô các bác nhỉ ?
  9. minhcuongpro1234

Được Like:
    592
    - Tất cả đã có chích thuốt hết rồi, mình dùng bản nào cũng Full cả, bjn kiểm tra lại nhé, nhiều khi nó bắt đăng kí trực tuyến cho màu mè vậy thôi chứ đều được hết, cứ thử, ngại gì mà không thử hả bạn

Bạn kiểm tra lại xem bản cài trên máy là bản Full hay là bản dùng thử nhé, nếu là dùng thử thì phải đăng kí đó
    manhthang_599gtb thích bài này.
  10. manhthang_599gtb

Được Like:
    1
    @minhcuongpro1234 bác ơi ! em cài vào dùng chỉ được mỗi cái báo chuông bận thôi còn cái tự trả lời và chuyển hướng cuộc gọi thì nó đánh dấu * và không dùng được sau đó em chuyển xuống dùng bản 2.0 thì khi gọi đến máy đứng luôn phải tháo pin ra khởi động lại mới buồn bác ạ.