Xin giúp Anh em ơi giúp em vơi iphone 3g unlock

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi kenshin0607, 22 Tháng tư 2010.

1. kenshin0607

kenshin0607 Thành viên

Được Like:
    0
    sặc thế thì cho máy đắp chiếu dai dai ah bạn , hix thế thi chết :-s
  2. zencafe

zencafe iPhone Moderator Staff Member

Được Like:
    973
    chúc mừng bạn đã "vào hòm" :D
  3. ntt145

ntt145 Thành viên

Được Like:
    0
    có vẻ mình cũng có cùng vấn đề, do ko tìm hiểu kĩ đã vội update 1 cái 3g lock lên firmware 3.1.3 và sử dụng snowbreeze để tạo firmware custom, sau đó đã unlock ko thành công, hiện giờ bị dính emergency call, máy minh mua cũng đã lâu rùi, cách đây 1 năm, có ai có cách nào ko?
  4. kenshin0607

kenshin0607 Thành viên

Được Like:
    0
    may của bạn chắc cũng 3 g à , cái bon iphone này bó tay qua :-s nó cho lên firmware 3.1.3 , thật là bó tay hết sức mang tiếng có iphone mà như thế , ác ôn ko chịu đc
  5. lapnghiep_t

lapnghiep_t Thành viên

Được Like:
    1
    mình jb và ul đươc 4 em 3g 3.1.3, fw 05.12.01 có bootloader 05.08 bằng cách
    1) đưa máy vao dfu rồi restore 3.1.2 gốc,gặp lỗi 1015 > bỏ qua
    2)chậy brackra1n rc3 để jb
    3) dùng Fuzzyband đẻ hạ fw xuống 04.26.08
    4) dùng ultrasn0w unlock
    Songs gió vi vu
    bạn thử làm như vạy xem sao,hi vọng máy của bạn có bootloader 05.08
  6. kenshin0607

kenshin0607 Thành viên

Được Like:
    0
    mình sẽ thử xem sao nhung mà cái này tích hợp với ipohne 3g hay là cả với 3gs nữa ah bạn , mong sao là đc
  7. lapnghiep_t

lapnghiep_t Thành viên

Được Like:
    1
    chỉ với 3g thui còn 3gs thì đắp mên để đấy nằm chờ thôi
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    @kenshin0607,
    Lúc đọc bài thì tôi quên mất là iphone của bạn là 3G.
    Bạn hỏi đem về VN thì có unlock được không ?.
    Việc này có 2 cách giải quyết:

1. Nếu máy 3G đó có baseband bootloader cũ 5.08 thì bạn có thể làm theo cách của bạn lapnghiep_t diễn tả.
    2. Nếu máy 3G không có BB BL 5.08 thì có thể mở máy và làm lại phần cứng để đưa modem firmware về. Cần tìm nơi có kinh nghiệm để họ làm việc này. Nếu đã mở máy thì người làm nên đưa BB BL thành 5.08 luôn thể
    kenshin0607 thích bài này.
  9. kenshin0607

kenshin0607 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cám ơn các bạn , mình sẽ thử tất cả xem có đc ko :D , tình hình là cái 3G của mình có hy vọng còn cái 3gs thì bó tay để đắp chiếu vậy . mình sẽ thử và sẽ post lên nếu có gì thắc mắc :d

Ah bạn Dtube ơi bạn cho mình những phần mềm để làm đc ko mình kiếm trên mạng toàn bị bào lỗi thôi ko à , hoặc link die :-s
    Một số cái mình vẫn chưa hiểu , ví dụ như là dfu máy nghĩa là gì và dùng Fuzzyband như thế nào . Làm sao có thể restore khi dùng dfu . Mình mới biết về ip nên có mấy câu hỏi ngu :D các bạn thông cảm
  10. lapnghiep_t

lapnghiep_t Thành viên

Được Like:
    1
    trước tiên bạn tải fw 3.1.2 gốc dành cho 3g tại đây FW3.1.2/7D11
    rồi giải nén vào một thư mục nào đó (phải nhớ thư mục đó nằm ở đâu)
    -đưa máy vào DFU tham khảo tại đây http://gsm.vnshowthread.php/90099-C%C3%A1ch-%C4%91%C6%B0a-phone-v%C3%A0o-DFU-restore-v%C3%A0-Restore
    - trên máy tính giữ phím shift đồng thời kích chuột vào restore sau đó chon fw vừ tải về và restore.Có thể gặp lỗi 1015 > bỏ qua và thực hiện thoát khỏi restore( có thể phải làm lại lần 2) kiên trì nhé
    - tải blackra1n-RC3 về để jb kich vaof make is ra1n rồi để nó tự chậy
    - jb song bật wifi lên cài cydia rồi vào cydia seach fuzzyband để hạ 05.12.01 xuống 04.26.08 nếu qua bước này thì máy của bạn đã sống 95% .Và lúc đó xẽ tính làm tiếp còn không qua thì thôi
    lui ý :khi chậy fuzzyband

hãy chú ý đọc bootloader là bao nhiêu nhé
    chúc thành công