Thảo luận Beeline quả là cao tay. Bạn có muốn biết tại sao Beeline tung ra gói cước tỉ phú ?

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi Higanjima, 16 Tháng ba 2012.

1. se7en_113

se7en_113 Thành viên

Được Like:
    21
    bác pngbatho này vớ vẩn quá , hay giả vờ loè mọi người trong 4rum

thứ 1: gói tỷ phu 1 đã bị BTTTT tuýt còi và các đại lý bây giờ chỉ bán sim tỷ phú 2 thôi nhé . ko còn khái niệm nạp 20k nữa ( trừ trường hợp những người đã " nhỡ " dùng tỷ phú trước đó , bây giờ mạng BL ra tỷ phú 2 nhé và ko có sim tỷ phú 1 để mua đâu . mỗi tháng mất 40.500d ( với khuyến mãi đến 31/3/2012 chỉ 1350d để kich hoạt ) còn lẽ ra là 2330d để kích hoạt cơ bác ợ. tính ra 1 tháng 70k để kích hoạt để có 270.000d mỗi ngày
    thứ 2 : mang BL rất thâm khi để trong tài khoản 1 tỷ để cho đẹp., nhưng thực chất là trừ hằng ngày 270.000d khi kích hoạt gọi 1350d ( km từ 1-31/3/2012 or 2330d

thứ 3: sóng BL rất yếu , trong 200 phút gọi ( 270.000d) phải tắt đi điện lại hàng chục lần. rồi tin nhắn " bây giờ bạn đã liên lạc được thuế bao 099xxx ) nhieeu lúc mất sóng đến đêm . đang ngủ thì nhận đc tin " bây giờ bạn đã liên lạc được thuế bao 099xxx " với hàng chục tin nhắn. 1 mạng mà suốt ngày fai nhận những thông báo như thế này.
  2. dokhoasg

dokhoasg Thành viên

Được Like:
    39
    Tỷ phú 1 vẫn còn, 40-50k 1 sim bác ợ. Sóng yếu phải chịu thôi bác ờ. Quan trọng là bác được gì khi gọi nội mạng kìa. Ko biết Beeline có đang cố gắng cải thiện sóng sánh ko đây ? Sao ko thấy bác Beeline cho ý kiến gì hết, toàn anh em trên này cãi nhau ko.

Tỷ phú 2 dùng tốn tiền nhỉ. Xui cho bác nào ko kịp làm 1 em tỷ phú 1.

Bác pngbatho nói đúng đấy, gia đình em có 3 người dùng Mobi (trừ em), ngoài ra cũng dùng tỷ phú 1 để liên lạc thường xuyên với nhau, tình cảm gia đình sẽ ngày càng nhiều hơn. Girl của em dùng Viettel làm sim chính nhưng cũng liên lạc với em bằng Beeline, đỡ đồng nào hay đồng đó bác ah.
  3. hoang_duy_2394

hoang_duy_2394 Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn Higanjima đã có bài "phân tích" (không biết có đúng của bạn hay không, nhưng tôi tìm thấy bài này trên một blog khác có từ tháng 10/2011) và tôi có một số ý kiến chắt ra từ chính bài phân tích trên:
    Có thể nói là gói Tỷ Phú là cần câu cơm cuối cùng của Beeline, thì cái chuyện "ko tốn nhiều kinh phí cho dịch vụ này" là không thể nào biết được. Vì viễn thông là ngành "ván bài" đầu tư lớn. Beeline chắc hẳn là vẫn chưa thu hồi được số vốn ban đầu và cả số vốn 500 triệu $ vừa được đầu tư, xây dựng hệ thống rồi bây giờ chỉ nhờ vào gọi nội mạng là chủ yếu thì không thể kết luận như trên được.
    Tài khoản 1tỷ nghe có vẻ "shock" thật, nhưng với các chiêu khuyến mãi nội mạng của các mạng đi trước và của chính Beeline thì người tiêu dùng vẫn đủ tỉnh táo để biết 1tỷ thực chất là cái gì.
    Chỉ dành cho người mới dùng lần đầu thôi. Sau 3 tháng là người ta đã chán ngấy rồi. Như tôi có một vài người bạn mua sim về xài đúng 1 tháng rồi bỏ.
    Đương nhiên, làm kinh doanh là phải vậy.
    Beeline bị "thổi còi" gói Tỷ Phú 1 vào tháng 9/2011, bài viết này xuất hiện trên blog kia vào tháng 10/2011, vì sao các "chuyên gia" không xuất hiện sớm hơn mà để đến khi sự việc đã rồi mới "dự kiến"? Ngay cả những người làm kĩ thuật viễn thông chưa chắc đoán được điều này, chuyên gia ở đây chỉ có thể bên kinh tế hoặc tư pháp và là người theo sát ngành viễn thông mới có thể.
    Số tiền chắc là rất lớn so với thu nhập của người viết bài này, nhưng đối với một doanh nghiệp viễn thông thì chắc ai cũng biết khập khiễng như thế nào.
    Chắc chỉ có bạn này mới tin điều đó.
    Mong lần sau bạn "chép" bài và "ném đá" mạnh dạn và có chiều sâu hơn nữa.
  4. dokhoasg

dokhoasg Thành viên

Được Like:
    39
    Các bác chém gió ghê quá, đọc qua thì thấy khâm phục các bác thật, các bác thật là siêng năng, chắc thời gian rãnh rỗi của các bác cũng dư dả.

Bản thân em rất thích tỷ phú 1 của Beeline sau 5 tháng sử dụng, nạp đc 100k và gọi ko biết bao nhiêu mà kể, bây giờ vẫn còn gần 100k TK chính và ngoài sóng không ổn (ko phải yếu) thì chưa gặp vấn đề gì hết.
  5. endless1811

endless1811 Thành viên

Được Like:
    60
    Ngoại trừ nhiều khu vực mất sóng (vùng phủ hẹp) thì có 1 yếu tố nữa như bạn nói là sóng không ổn. Vậy bạn biết tại sao lại không ổn không? Nếu bạn biết mình sẽ trả lời cho bạn!
  6. tchtri91pr

tchtri91pr Thành viên

Được Like:
    1
    phân tích kĩ thế ,,,,,,,,,,,,,,,,
  7. binnt

binnt Thành viên

Được Like:
    1
    Endless thử phân tích vì sao sóng không ổn đi? Nghe thấy tự tin quá, chắc học viễn thông, đang làm BTS cho VNM hả?
  8. dokhoasg

dokhoasg Thành viên

Được Like:
    39
    Em ko rành về BTS, bác trả lời giúp em, sẵn tiện em xin hỏi bác độ bao phủ sóng của 1 trạm BTS là bao xa ? Làm sao phân biệt được 1 cột BTS của mỗi nhà mạng ?
    khangminh thích bài này.
  9. chauhungvnpt

chauhungvnpt Staff Member

Được Like:
    3,267
    Em học về cái này cũng lâu rồi nhưng nhớ man mán là BTS tần số 900MHz thì bán kính khoảng 15km còn 1800MHz thì khoảng 7km trở lại. Còn anten GSM ở 2 tần số này cũng khác nhau về độ dài và độ lớn tuy nhiên khi đưa lên trụ thì kg chuyên ngành cũng khó phân biệt lắm. Phân biệt cột của nhà mạng nào chỉ trừ khi có logo của nhà mạng đó trên anten vì công nghệ GSM sử dụng chung 1 loại anten:). Truyền dẫn thì khác anten do có nhiều dòng thiết bị. Bạn cứ thấy trụ nào có anten như bóng đèn týp đứng là GSM, các anten hình tròn, trống, hình tròn xương... là anten truyền dẫn.
    dokhoasg and shrekvn2006 like this.
  10. starvn83

starvn83 Thành viên

Được Like:
    12
    Các mạng nhỏ sóng đều "không ổn" cả thôi. Beeline và VNM đều thế. Tính về số BTS thì VNM cũng ko hơn Beeline nhiều đâu (theo mình biết thì số BTS của VNM là khoảng 6000, Beeline khoảng 5000)