BOX Ảnh - JMP & Other Camera Phone

Thảo luận trong 'JMP: Multimedia' bắt đầu bởi masterfight, 27 Tháng mười hai 2010.

1. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Dựa vào đâu mà bạn đảm bảo chắc nịch vậy!
  2. tai.lemanh

tai.lemanh Thành viên

Được Like:
    37
    Bạn phán như thánh ấy, mình đang sử dụng 932sh đây bạn ah. 8.0 của sony cũng cầm sơ sơ vài con như X2, W995. Bạn phán vậy dễ kích động anh em lắm.
  3. jansen

jansen Thành viên

Được Like:
    257
    các bác, cho e xin... lại lan man rồi, thử cầm P990i & 932sh cùng chụp marco hay landscape xem. Quan trọng là ta muốn chụp gì còn cái cầm trên tay xét cho cùng cũng chỉ là công cụ hay phương tiện mà thôi
  4. chung177

chung177 Thành viên

Được Like:
    86
    Bác Khangduybeo chụp bằng 940sh 12Mpx mà nhìn tệ quá.Hix
  5. lovesharp

lovesharp Thành viên

Được Like:
    57
    Sony 8.0 mà nói là không bằng nhỉ......sony công nghệ chụp hình của nó thì ai cũng biết rồi há
  6. mackcat

mackcat Thành viên

Được Like:
    7
    cầm máy nhật chụp macro đã nhỉ
  7. md07

md07 Thành viên

Được Like:
    162
    có những cái xài rồi mới biết sự thật bác à. Chưa chắc điện thoại Nhật có camera cao chấm chụp đã ngon. Nhược điểm thì đầy ra đó, mà bảo đảm trong này ít bác nói ra
    xdk2007 thích bài này.
  8. masterfight

masterfight Thành viên

Được Like:
    1,310

T929 - samsung
    jansen and xdk2007 like this.
  9. Unkown

Unkown Thành viên

Được Like:
    79
    rất dễ thấy thôi, cứ mang cụ lớn 903sh ra so là biết, nhiều dòng đời cao mang tiếng CHẤM MẠNH mà nước ảnh cảm nhận hơi thất vọng !
  10. loveyoumore

loveyoumore Thành viên

Được Like:
    305
    chả dựa vào cái j cả, mình chưa xài nhiều nhưng cũng cầm qua 1 số: p990, W995 ( con này chụp xấu tệ, xấu hơn cả N85 đang cầm ), K810, S001... Sh903, P905i, Sh932, Sh931, SH07a, Sh003, F09A.... nhiu đó có lẽ đã đủ để so sánh, nói thực ĐT SE chỉ thấy được 1 số con là chụp đẹp: K910, Sony Saito, S001....
    Mình chẳng nói JMP chụp đẹp vô đối, là hay nhất. Cái j chẳng có nhược điểm, con người còn có xẹo mà, nhưng đã chơi thì phải biết chấp nhận, công nghệ bây giờ thật sự đã gần như cân bằng, chuyện JMP không hơn j ĐT thương mại thì chẳng có gì là khó chấp nhận. Một số bạn có lẽ bị thần tượng hóa nước Japan nên cái j made in JP cũng vô đối, nên khi nó ko được như mong muốn thì lại đè nó ra chê tan nát
    Nhưng có nhiều người trên này phán như thánh. Chỉ nhìn hình chụp của người khác, mình thì kỹ thuật chụp ko có, có khi còn chưa được cầm, thấy hình xấu thì che lên chê xuống... cái đó có đưa DSLR cho mấy bạn chụp chắc cũng chẳng hơn N6320i :).
    Mình chỉ muốn các bạn nghiên cứu kỹ trước khi chơi, chứ đừng chơi kiểu nữa mùa rồi lên đây cm linh tinh làm gì.
    BinZin90, paccazan and xdk2007 like this.