Box ảnh SE

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi minhquangbh30, 1 Tháng năm 2007.

1. nhoclauca

nhoclauca Thành viên

Được Like:
    156
  2. httanphat

httanphat Thành viên

Được Like:
    4
    Còn đây là mấy tấm chụp bằng P1i của em, trình còn thấp, ae coi, nhận xét bố cục màu sắc luôn nha, chém mạnh tay vào :-ss

Tất cả những tấm này chỉ có resize lại, riêng tấm hoàng hôn thì em có cắt bỏ mấy phần thừa cho bố cục ra hồn hơn tí bằng Paint (thật sự vì em hok biết dùng PTS ekek:-ss).

Hoàng hôn 1

Hồ điệp 1

Hồ điệp 2

Hồ điệp 3

Bụi chuối 1

Bụi chuối 2

Bụi chuối 2
    huynhductai thích bài này.
  3. httanphat

httanphat Thành viên

Được Like:
    4
    Nhưng vấn đề thế này, tình hình là mấy tấm Macro phải nói là rất khó chụp, P1i lấy nét ko chính xác, cứ thấy nó zoom tới lui, cứ nhè chỗ nhòe ra mà tách một cái, để có được mấy tấm Hồ điệp trên là em chụp gần 150 tấm mới được mấy tấm lấy nét đúng như thế đấy, ước gì có thể lấy nét bằng tay được.

Không biết mấy cái K8 lấy nét thế nào bà con, riêng cái P1i này là chụp thật nhiều vào thì xác xuất được vài tấm lấy nét chính xác, oải chết đi.
  4. vodanh427

vodanh427 Thành viên

Được Like:
    8
    hừ, chưa đủ bài, cũng chỉ bít ngó thui, ức quá, cho em xipam cho đủ bài rùi post hình lên nghen
  5. satthu198x

satthu198x Thành viên

Được Like:
    16
    P1 chụp hình màu sắc rất tươi, đặc trưng của dòng P, nếu chụp ban ngày thì K ko chắc chụp đẹp bằng P.
  6. httanphat

httanphat Thành viên

Được Like:
    4
    Bạn up lên host khác, kiểu như Photobucket hay Imageshack vậy đó.
  7. nhoclauca

nhoclauca Thành viên

Được Like:
    156
    Theo em thấy bác chụp mấy buội chuối 2 đẹp đấy nhưng mà p1 cam này chụp còn muỗi nhiều wá nhất là những chổ thiếu sáng .p9 chụp ban ngày công nhận ảnh mượt thật.Còn đây là một bức ban đêm của em:
  8. nhoclauca

nhoclauca Thành viên

Được Like:
    156
    huynhductai thích bài này.
  9. httanphat

httanphat Thành viên

Được Like:
    4
    Uhm, P1i này nếu bung đúng độ phân giải 3MP thì xem hình muỗi lắm, muỗi hơn con N73 trước đây mình sài.
    Và một điều nữa là chụp Macro thì cực khổ wá đi hic hic ...

Trong 3 bức Hồ điệp, mình thích nhất cái cuối, đẹp nhất, màu sắc trung thực nhất.
  10. benqsiemenscf61

benqsiemenscf61 Thành viên

Được Like:
    20
    mấy bác cho cháu hỏi mấy con SE chụp hình 3.2mp có thể rủa ra thành ảnh được ko. cháu mún biến giấc mơ thành sự thật hjhihihi