Box ảnh SE

Thảo luận trong 'Điện Thoại Phổ Thông' bắt đầu bởi minhquangbh30, 1 Tháng năm 2007.

1. nguyen van tri

nguyen van tri Thành viên

Được Like:
    294
    so sánh con p9 (2 chấm )với N73 (3.2) xem
    By nvtlthn, shot with N73 at 2008-08-25
  2. troioilatroi

troioilatroi Thành viên

Được Like:
    5
    nếu bạn muốn so sánh với N73 thì nên chỉnh cế độ chụp thích hợp, như vậy mới thấy ảnh như thế nào vì chế độ auto của N73 cực cùi chuối
  3. khoacao

khoacao Thành viên

Được Like:
    967
    Thử mang hình đi rửa, sẽ thấy sự khác biệt giửa 3.2mp có af với 2.0 mp kô af bạn ạ. [-X
  4. ybs_khanh

ybs_khanh Thành viên

Được Like:
    264
    bác úp hình như vậy thì sao mà so sánh được... Phải cùng chụp 1 cảnh 1 lúc chứ :-? Nhưng, về khoảng marco thì P9 thắng chắc :> Còn 2 hình trên thì cùng trời nắng, nhưng ảnh N73 "hạt" nhiều hơn p9 lun, màu sắc thì rực rở quá do lạm dụng phần mềm... :-****
  5. troioilatroi

troioilatroi Thành viên

Được Like:
    5
    cái đó tất nhiên rồi, mình nghỉ ông kia nói là độ nét và độ trung thực của ảnh kìa. N73 nếu chụp đúng chế độ mình thấy không thua sony đâu.Ví dụ nha: bạn hãy chụp 1 cái máy che hoặc cái gì màu xậm khoản cách 20m(như bảng hiệu của vietcombank) bạn sẽ thấy sony cho ra cái màu khác xa 100% so với màu thực, còn N73 thì màu chuẩn lắm, còn về độ nét thì 2 con tương đương nhau thôi.
    Mình đang dùng con k800 cam 2.99 final vs với N73me(mới up FW) cũng của mình nên dễ so sánh giữa 2 con
    Tất nhiên là 2 con đều chỉnh chế độ thích hợp với môi trường (chụp cùng 1 thời điểm)
  6. benqsiemenscf61

benqsiemenscf61 Thành viên

Được Like:
    20
    mấy con này chụp hình đep quá. mà mấy bác ui có nên mua hàng SE xách tay ko ? cháu ko có kinh nghiệm tronmg việc chọn hàng xách tay. làm sao đây . giúp cháu với . cho cháu hỏil un ...tiệm Hnam ò ở TP hCM bán hàng uy tín ko vậy?
  7. nguyen van tri

nguyen van tri Thành viên

Được Like:
    294
    câu hỏi này có nhiều nem hỏi quá nhỉ.Mua hàng xách tay chủ yếu nên mua cửa hàng có uy tín 1 chút thế thôi
  8. troioilatroi

troioilatroi Thành viên

Được Like:
    5
    [​IMG]không biết chụp hình nhưng thích chụp, xấu đừng chê nha mấy ông
    k800 (không biết bản cam nào đẹp nên chơi đại luôn:hug:)
  9. khoacao

khoacao Thành viên

Được Like:
    967
    Tuy cùng chụp ngoài trời ( còn nắng ntn thì chỉ có người chụp hình bít /:)) nhưng khoảng cách tấm chụp P990 gần hơn N73 nhìu lắm nên khó mà so sánh được. còn việc lạm dụng thuật toán để xử lý ảnh ntn thì khó mà biết được. hảy thử đem hai em nó chụp một bức tường màu trắng trong đk hơi thiếu sáng là .... hài zz
  10. khangminh

khangminh Thành viên

Được Like:
    753
    Sòng bài "Hoàng gia". Mại zô!

K810, ánh đèn neon, auto, flash

Tay nghề tớ chỉ có nhiu đó thui à. Chán ghê!