Các ứng dụng không thể thiếu cho Moto UIQ

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi rinoa19, 17 Tháng năm 2006.

1. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    jinxiu_iu thích bài này.
  2. m1000i

m1000i Thành viên

Được Like:
    19
    Bac cho em hỏi chút!
    - Trong máy M1000 của em chỉ có 2 chế độ rung là nhanh và chậm, rung ko mạnh chút nào! chế độ thì đã khắc phục bằng Vibor2.7, nhưng làm thế nào để cho máy rung mạnh thêm?
    - Làm sao xóa hay copy thêm các file vào ROM được nhỉ? Em muốn xóa một số file nhạc chuông mà không biết cách nào để xóa được!
    Mong bác chỉ giùm!
  3. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Thứ nhất, về rung thì là do cái rung của máy nó thiết kế như vậy, rung bé và cấu tạo không tạo được sức rung mạnh, nếu muốn khắc phục thì bạn phải thay cái rung khác.
    Thứ hai, bạn không thể copy hay xóa dữ liệu ở trong ROM được, vì nó là do bản firmware khi mình chạy vào máy thì nó ăn thẳng vào ROM rồi. Nếu xóa được thì đã khắc phục được bộ nhớ của máy.
    m1000i thích bài này.
  4. m1000i

m1000i Thành viên

Được Like:
    19
    Trước đây em dùng con E680i, khi đã telnet vào máy được thì có thể ghi hay xóa được vào ROM! Vì thế có thể thay bằng file rung mạnh hơn!
    Bởi vì khi mở ROM của M1000 ra thấy có 2 file rung *.wav, nếu thay bằng file rung mạnh hơn thì có thể cải thiện được, vì theo em nghĩ thì M1000 rung theo nhạc chứ ko biết có cục rung như trong Nokia nhỉ?
  5. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Hệ điều hành của 2 máy khác nhau mà, bạn thử thì biết ngay thôi.
    m1000i thích bài này.
  6. wohinhdoc

wohinhdoc Thành viên

Được Like:
    1
    Các Bác sài M1000 có ai khắc phục đc nhược điểm chỉ cho 0.8 Mb lưu làm nhạc chuông thì chỉ mình nhé ! Thank !
  7. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Bạn cần mang máy đến mình xem cho, phải vào trong máy thì mới biết được.
    wohinhdoc thích bài này.
  8. wohinhdoc

wohinhdoc Thành viên

Được Like:
    1
    Hix , kg có cách nào khác à .Mình ở HCM mà , sao qua chỗ Bác đc !
  9. hoangtuyet

hoangtuyet Ex-Mod

Được Like:
    717
    Vậy bạn thử kiểm tra lại firmware xem, rất có thể là như vậy. Bạn mình cũng dùng 1 cái nhưng đâu có bị giống bạn đâu.
  10. wohinhdoc

wohinhdoc Thành viên

Được Like:
    1
    Ừ ,có lẽ tại firmware rùi. À Bác hoangtuyet co key cho phần mềm Alon contact guide v.1.02 (for mo to) thì cho mình xin nha .