Các vấn đề liên quan đến VnPDCE cho thiết bị Symbian

Thảo luận trong 'Chung Sức I - VnPDCE' bắt đầu bởi tichau, 13 Tháng chín 2009.

1. kenpham

kenpham Thành viên

Được Like:
    26
    anh Chiêu cho em hỏi chương trình mới này vẫn dùng bản 2.73(3) hả anh?vì em đang dùng rồi, chỉ sợ data không đầy đủ như bây giờ thôi.
  2. minhtue

minhtue Super Moderator Staff Member

Được Like:
    4,617
    Data mới lần II (đã và đang tải) vẫn chưa được đóng gói đâu bạn ạ. Hiện tại vẫn dùng data cũ với phiên bản 2.73. Với data mới hy vọng có thể chúng ta sẽ có phiên bản 2.8 hoặc 3.0 (còn phụ thuộc vào các anh hieuvpn, anh Chiêu và sự nhiệt tình đóng góp tải dữ liệu của mọi người)!
  3. nlc

nlc Thành viên

Được Like:
    19
    Chia sẽ kinh nghiệm sử dụng VnPhoneDir trên máy E63 và E71

Xin phép Ban Điều Hành lạc đề một tí

Cách sử dụng VnPhoneDir mình nghĩ chúng ta ai cũng biết rõ rồi, ở đây mình chỉ đề cập đến khi cài trên máy E-63 và E-71 thì gặp phải một trở ngại lớn là không thể nhập tiếng Việt trong phần tra cứu, với khó khăn này thì PM của chúng ta không thể phát huy hết tác dụng. Sau mấy ngày vọc phá mình phát hiện ra một cách có thể nhập tiếng Việt như trên các máy Nokia bình thường các bạn cùng mình nghiên cứu thêm nhé

Đầu tiên các bạn lưu ý các phím 1,2,3,4,5,6,7,8,9,0,*,# và phím cuối cùng phía dưới góc bên trái của bàn phím. Các phím này tương ứng với các ký tự như bảng dưới đây

(Đây là cách gõ tiếng Việt trên các máy bình thường ai cũng biết :D)

Khi vào trang các cuộc gọi đi của VnPhoneDir để gõ tiếng Việt các bạn chỉ việc bấm giữ phím cuối cùng phía dưới góc bên trái của bàn phím trong lúc thao tác nhập các ký tự theo bảng thông số bên trên thì vấn đề nhập tiếng Việt sẽ được giải quyết

Hy vọng những phát hiện của mình sẽ giúp ích được cho các bạn đang sử dụng VnPhoneDir trên các máy E63 và E71. Tuy nhiên vẫn hy vọng Ban Điều Hành sớm ra phiên bản hỗ trợ để sử dụng tiện lợi hơn.
    tichau and ChiêuTrúc like this.
  4. tichau

tichau Guest

@nlc:
    Với những người đã dùng bàn phím qwerty quen thì việc bấm kiểu của anh là rất khó vì không thể nhớ được phím số nào gồm có chữ gì đâu ;)).Hơn nữa rất khó thao tác vì ai đã dùng bàn phím qwerty thì bao giờ 2 ngón tay cái cũng phải di chuyển liên tục để bấm phím chứ không thể ngón cái bên trái bấm 1 chỗ còn ngón cái bên phải thì nhịp liên tục 1 phím để tìm ký tự đang cần đâu anh :-".
  5. nlc

nlc Thành viên

Được Like:
    19
    Vấn đề là ở chổ mình không tìm ra cách nào khác để nhập tiếng Việt trong trường hợp cần tra ngược đối với gói dữ liệu 11CE, Mod hoặc bạn nào có cách nào khác hay hơn chỉ cho mình với, cái vụ này tại khổ quá nên mới phải vậy chứ ai mà muốn đang đi xe máy xuống đi bộ bao giờ :((

Trong bài mình có nói (và tô đỏ nữa mà :D) đang rất mong có phiên bản hỗ trợ bàn phím qwerty mà,:-w nhưng hông biết chừng nào mấy sư phụ mới rãnh để cho ra đời nữa

Bản thân mình rất khó chịu khi sử dụng bất cứ thiết bị nào có chức năng mà mình không thể sử dụng vì vậy phải chấp nhận xuống đi bộ thôi, chậm chút nhưng vẫn đạt được mục đích. Việc gì cũng vậy trong khi chờ đợi, thói quen mình có thể tập, mình đã từng chứng kiến có người nhắn tin điện thoại bằng 1 tay mà không cần nhìn bàn phím và màn hình nữa đó kinh chưa=D>, hy vọng sẽ đến lúc mình cũng làm được như vậy hehe
  6. mltr26

mltr26 Thành viên

Được Like:
    9
    Cho mình hỏi VDC-Softget-0 nó chạy thì nó lưu file tạm vào đâu thế. Không biết có phải do chạy cái này mà ổ C nó cứ đầy dần, h còn có 1G. Có ai biết nó lưu file tạm vào đâu ko, mình tìm mãi ko thấy :|
  7. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Hịc hịc! File tạm nó nằm chung thư mục với phần mềm đó bro! Xem lại nhé!
  8. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    Quá chuẩn, chính xác 100%
    nlc thích bài này.
  9. thanhhaipl

thanhhaipl Thành viên

Được Like:
    3
    mình cũng tải bằng VDC Softget-0 nhưng ko thấy file lưu đâu cả, bạn xem lại hoặc hướng dẫn nha!. Khi chạy thì file lưu dữ liệu là file nào?
  10. hacthienhp

hacthienhp Thành viên

Được Like:
    21
    Em post ở đây không biết có nhầm không, nếu nhầm các bác cho em sorry nhé, em có thể đăng ký tham gia và góp phần nhỏ công sức vào lần chung sức II này được không ạ. Em online suốt nên muốn làm một việc gì đó. Mong mọi người giúp đỡ.