Cách để hạ iOS từ 4.0.2 -> 4.0.1 đối với Iphone 4, 3Gs trong trường hợp chưa lưu SHSH

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi nganhaxanh, 1 Tháng chín 2010.

1. lvduccn

lvduccn Thành viên

Được Like:
    4
    Đúng rồi tôi cũng có 1 máy IP4 xách tay từ mỹ cách nay 1 tuần 4.0.2 lock của AT &T nghĩ là thua rồi nhưng cũng bật TinyUmbrella xem thử ai ngờ có SHSH 4.0.1 hạ xuống liền báo lỗi 1002 dùng TinyUmbrella kick lỗi thế là xong. Thế nên dù là vô lý thì cũng cách chính thống vẫn hay hơn. sửa tùm lum trong fimware nguy hiểm
    moriguchi thích bài này.
  2. totam

totam Thành viên

Được Like:
    1
    Cám ơn các bạn,tôi dùng Iphone 4 lở up lên 4.0.2.Nay làm theo hướng dẫn tôi down về 4.0.1 ,mừng quá.Thank nhiều
  3. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Dạo gần đây hầu như cái 3GS nào cũng có thể lấy được SHSH cho 4.0/4.0.1, mặc dù trước đó người dùng chưa biết, chưa bấm, chưa lưu SHSH lần nào nhưng vẫn lấy được.
    NHƯNG 2-3 ngày nay ko còn được nữa, 3GS đã ko thể lấy SHSH cho 4.0/4.0.1 được. Mà những phone 4.0.2 ko lấy SHSH được thì chỉ để đó ngắm nhìn mà thôi.
    Báo để anh em biết.
    zeusee, binhnv143 and DEATH EATER like this.
  4. zeusee

zeusee Thành viên

Được Like:
    70
    hèn chi tui hok lấy đc, cứ tưởng máy tính bị lỗi. thanks
    nếu có lưu là dc mà bạn. Nhờ ai có kinh nghiệm làm dùm đi
  5. tunhan

tunhan Thành viên

Được Like:
    57
    các bạn cho mình hỏi tí , những cây ip4 new 100% đang ở 4.0.2 or 4.1 , vậy có thể về 4.0.1 dc kg ? vì mình có thằng bạn đang ôm cả chục cây. bây h mặt nó méo như trái cà vậy :( . tks các bạn nhiều.
  6. bvkakalot

bvkakalot <b><font color="green"><marquee >"Stay Hungry, Sta Staff Member

Được Like:
    1,014
    Ko được bạn ơi... ngồi chờ thôi. Thằng bạn của bạn ráng ôm đến khi nào có JB + UL thì giàu to... :D Haha... :D Giỡn thôi. Bác cứ chờ, bình tĩnh, đừng nôn nóng.
  7. lovestory27

lovestory27 Thành viên

Được Like:
    9
    Chào anh Dtube .
    Em là người rất hâm mộ anh về tài năng và sự am hiểu của anh về iPhone.Nhưng trong bài viết này anh viết sai chi tiết này em còn gà mong các anh đừng chém em nhé.
    Em không đồng ý với ý kiến của anh là ở 3.1 của 3GS thì bó tay ko Jailbreak đc .Ở đây chỉ cần dùng blackra1n RC 3 Jailbreak là sẽ hacktivate đc luôn và tiến hành unlock với blacksn0w bình thường .
    P/s Blackra1n là tool jailbreak có thể sử dụng ở 3.1 và 3.1.2 bản RC 3 có kèm theo hacktivate dành cho các máy lock để khỏi cần sim active.
    binhtien06 thích bài này.
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Đâu có gì mà phải chém chứ em.
    Bất đồng ý kiến + thảo luận cũng là 1 việc tốt để học hỏi mà thôi.

Nói thật là anh rất ít khi nào sử dụng blackra1n + blacksn0w nên có thể hiểu biết của anh về blackra1n có hạn chế.
    Nếu blackra1n mà jailbreak + hacktivate ở firmware 3.1 thì tốt quá.
    Cám ơn em đã góp ý.