Cách format thẻ nhớ an toàn nhất !

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi xuongrongdat, 11 Tháng mười hai 2006.

1. AznBoy

AznBoy Ex-Mod

Được Like:
    283
    Nếu ở SG đem qua tôi làm cho 30s xong :D!
  2. Samsungjapan

Samsungjapan Thành viên

Được Like:
    140
    @xuongrongdat
    Xài cái này nha, cách cuối cùng đó.
    phần mềm sửa chữa 7tools Partition Manager

http://www.4shared.com/file/2220088/...2005_full.html

Xem thêm cách sử dụng thì vào đây :

http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=17112&highlight=MMC+truyền

Nếu vẫn không hết thì đem đi bảo hành là đúng rồi đó vì hiện nay có một số thẻ nhớ tốc độ đọc rất chậm, nên chỉ thich ứng với các dòng điện thoại và hay gặp rắc rối với PC, có thể không nậhn hoạc kêu format nhiều lần, có thể các thẻ của bạn đang trong tình trạng đó. Nếu còn bảo hành thì nên đổi cái mới, còn hết bảo hành thì mình khuyên nên thay cái khác

Những bạn nào mua thẻ nhớ giá rẻ thì nên test tốc độ bằng cách chép thử vài chục MB vào thẻ nhớ xem có nhanh bằng tòc độ USB 2.0 không?
    Đừng thấy thẻ nhớ mà các đại lý bán giá rẻ wa' mà lầm, tốc độ càng chầm thì giá càng rẻ
    Mình bị dính con 512MB rồi đó, giá chỉ có 140K thôi, nhưng đem về xài mới thấy chép đủ hết dử liệu khoảng 500M mất 2 tiếng đồng hồ, kinh chưa. các bạn nên cảnh giác khi mua thẻ nhớ giá rẻ nhé !!
  3. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    link bác Sam Sung đưa die rồi hay sao ấy !!!
    Giờ mình để vào máy format xong thì QD nó hiện System Error rồi thẻ bị Corrupt luôn (lúc để thẻ vào QD nó nhận được, mới có thể format mất 1 tiếng chứ), híc híc !
  4. Samsungjapan

Samsungjapan Thành viên

Được Like:
    140
  5. Samsungjapan

Samsungjapan Thành viên

Được Like:
    140
    Theo kinh nghiệm xài gần cả chục cái thẻ nhớ của ngta, theo ý của mình thì là thẻ nhớ bạn muốn hư rồi đó. Ko sửa được đâu, thẻ nhớ chỉ có đổi cái mới thôi
  6. kieuphong

kieuphong Thành viên

Được Like:
    199
    tháng trước mình mua thẻ 1G format = NGAGE QD đợi gần chết hình như 1 tiếng hay nửa tiếng gì đó (may mà đầy pin :D)
  7. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Bác Sam Sung ơi, bác có 6600 hay 7610 gì hôn? cho mình mượn format đỡ đi. Giờ mình nghĩ chỉ còn cách format trung gian này là còn hi vọng thôi !
  8. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Trong thời gian chờ đợi ko biết mình làm thế này có ổn ko nữa !
    Vì thẻ mình giờ trống rỗng hà, QD mình vẫn nhận đó(vậy mới tức, nó chỉ ko format thẻ nhớ đó được thôi), nên mình cho thẻ nhớ lên PC; sau đó tạo những thư mục y chang như mình dùng dt format thẻ nhớ (sau khi dùng dt format thẻ thì thẻ có 1 số thư mục nhất định như System, Sound, Other, Images,...). Rồi đem nó vào dt lại, ko biết dt có nhận hôn nữa ta???:confused:
    Mình chép những bài hát nhạc chuông hay hình nền gì cũng theo cách này luôn. Ổn hôn ta???
    Sợ hư thẻ + hư máy nên hỏi trước. Mong anh em giúp đỡ !Thanks.
  9. 842

842 Thành viên

Được Like:
    116
    ^^ ngày trước cóa dùng qd , lúc đầu em cũng bị như bác xuongrongdat tưởng là thẻ hỏng nhưng mà đúng là nếu format trên pc thì khi cho vào điện thoại phải format thêm 1 lần nữa , em cũng format nhìu lần rùi chẳng sao đâu bác ah .
  10. xuongrongdat

xuongrongdat Ex-Mod

Được Like:
    2,821
    Ôi, bạn này nói format nhìu lần cũng chẳng sao kìa, gan quá, mình không dám thử đâu.
    Mà mình hỏi không ai trả lời giúp mình hết á !:o