Xin giúp Cách hạ FW từ 5.1 xuống 4.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi lecaothang, 11 Tháng ba 2012.

1. hoanghai2309

hoanghai2309 Thành viên

Được Like:
    0
    ban hay ha ve 4.1 rui chance lai bb 6.15 la dc. vi ban nang len 5.1 men bi loi bb rui. khi ban chay custom 4.1 thi van chua can thiep duoc vao bb nen ban cai ultrasnow se ko co song dau vi bb dang loi ma.
  2. hoanghai2309

hoanghai2309 Thành viên

Được Like:
    0
    het cach rui bac oi. cho dap chan ma cho thui.
  3. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    Sao bạn DEATH EATER biết fw 5.1 ko có gì mới, bạn đã sử dụng qua chưa, điều đầu tiên khi so sánh giữa fw 5.1 và 5.0.1 là fw 5.1 chạy mượt hơn fw 5.0.1 nhiều, mượt như sử dụng fw 4x vậy, còn điều thứ 2 là phần âm thanh tai nghe to hơn (mình test thử rồi), điều thứ 3: fw 5.1 ít hao pin hơn 5.0.1 (nếu 5.0.1 ko dùng SAM, nếu dùng SAM thì tuỳ máy).
    Với các bb6.15 mình đã test gps, thấy map trên fw5.1 chính xác hơn 5.0.1.
    điều thứ 4: fw 5.1 đã hỗ trợ mạng mobi nha bạn
    điều thứ 5: FW 5.1 đã dần có soft đầy đủ rồi, notification của fw5.1 phải nói là hao pin ko đáng kể. Mình để full notification có thêm Yahoo + SBcenter wiget+weeKillBackground + BatteryDoctor, để từ sáng đến 1h đêm hao có 10%, đề ở chế độ manually trong notification.
    điều 6: fw 5.1 kết nối và chạy gprs nhanh hơn 5.0.1 bạn thử test với trang web Yahoo.vn là sẽ thấy.

------------------
    Mình đã dành ra một ngày để test, điều khó hiểu là gps của FW 5.1 này mỗi lần bấm dò nó hiện bản đồ lớn của miền nam luôn, chứ ko hiện rỏ bản đồ tỉnh huyện mình, phải phóng lớn ra mới hiện nhưng khi phóng lớn ra thì mất vòng tròn. Bản 5.0.1 khi dò thì nó hiện ra tỉnh mình sống và có vòng tròn luôn. Ai giải thích dùm.
  4. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Như vậy có đáng để up lên khi mà các máy chip A5 ko có JB và các máy chip A4 thì là tethered JB (trừ 3GS old-bootrom). Ngay cả Dev-Team cũng đã nói là 5.1 ko có tính năng gì mới. Mình ở đây chỉ đưa ra lời khuyên là ko nên up. Còn việc các bạn muốn up hay ko đó là chuyện của các bạn, mình đâu thể nào ngăn cấm dc. Ngay cả mình vẫn còn dùng 5.0 đây... 8->
  5. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    mình đang nói 3gs lock new boot rom luôn mà, ko tính tới các dòng chip a5, nếu thấy tiện lợi và hiệu quả cho công việc thì cứ up thôi. Thì nó ko có tính năng gì mới nhưng nó đã cải thiện những tính năng cũ. fw 5.1 chạy ko thua gì 4x cả, dùng sbsetting để hiện RAm hoạt động sẽ thấy, để free thì lúc nào cũng giữ ở mức free 140 đến 150 mb ram, còn 5.0.1 thì 132 đến 140. Nếu freezee thì 5.0.1 hay 5.1 đều free 156mb. Vậy rõ ràng fw 5.1 hoạt động ít hơn 5.0.1 rồi.
  6. DEATH EATER

DEATH EATER

Được Like:
    3,194
    Nhưng vấn đề nó là tethered JB và 1 số phần mềm trong Cydia chưa tương thích với 5.1.
  7. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    3gs new bootrom + custom 5.1 ==> tethered jailbreak.

Tethered jailbreak đối với riêng tôi thì quá bất tiện nên không đáng để đưa từ 5.0.1 lên 5.1.

1 điểm duy nhất của 5.1 là đỡ hao pin hơn trên iphone 4S. Đối với các phone như 3GS, iPhone4 thì tôi thấy pin không thay đổi đáng kể.
  8. teckai

teckai Thành viên

Được Like:
    0
    Trước bạn đã cài cydia chưa nếu cài rồi thì no đã Lưu SHSH cho ban rồi.đã lưu SHSH chay lai vô tư thôi