Thảo luận Cách phân biệt máy likenew và máy brandnew khi mua jpan phone!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi DCM, 24 Tháng sáu 2011.

1. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    đánh giá 98 hay -99% thì ko có cở sở nào đâu anh,tự do người bán đặt ra thôi.Bên nhật họ bán hàng rất thật máy trày tróc hay gì điều nói ra hết.Nên người mua cũng rất dễ mua.
  2. vumanh23

vumanh23 Thành viên

Được Like:
    4
    như này về vn ít hàng mới lắm thấy đi mua cứ kêu là máy mới nhưng bóc ra cho khách xem
  3. Fair_play

Fair_play Thành viên

Được Like:
    36
    Nói chung cũng chỉ là tương đối thôi bạn ơi. Nếu muốn mới 100%, thì bay chuyến sang Nhật, mua máy rồi bay về là chắc cú nhất. \:D/
  4. jmpbeginer84

jmpbeginer84 Thành viên

Được Like:
    21
    Theo mình, nếu là newbie mún mua máy thì nên tìm người bán uy tín, có 3 cái thuận:
    1- Bạn được tư vấn nên chọn máy nào đáp ứng được nhu cầu và túi tiền của bạn.
    2- Máy đã được người bán test các chức năng trước khi giao hàng (tránh tr.hợp mua về mà chỉ nghe gọi, ko ntin dc thì oải lắm)
    3- Trong quá trình dùng máy nếu có thắc mắc hay gặp sự cố gì có thể nhờ người bán gỡ rối jum vì họ đã có kinh nghiệm dùng qua nhiều máy rồi mừ L-)
    Còn nếu bạn được cho, tặng thì nên đến các cửa hàng chuyên về jmp để unlock và tư vấn cách dùng
    Bạn nào rủng rỉnh thì mua máy brandnew, còn ko thì cứ likenew mà úp.
    Ấy là kinh nghiệm của mình thôi, m cũng vừa ẵm 1 em sh01c likenew được 1tháng, ban đầu khá hồi hộp nhưng về sau người bán nhiệt tình hướng dẫn nên dùng yên tâm rùi :D
    DCM thích bài này.
  5. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    bên nhật bán hàng ko có vụ là nguyên seal hộp,máy mới ra sao mình đã đề cập trên bài trên ^^
  6. A T I

A T I Thành viên

Được Like:
    2
    Thanks bài viết của Kubizen.

Hôm trước có đi ngang cửa hàng ở Lê Hồng Phong.

Hi vọng 1 ngày bước vào và rước 1 em ra :D
  7. x_bike

x_bike Thành viên

Được Like:
    89
    like new gì đó là hàng sài rồi, ở web mua bán hay nói là 99 hay 98% gì đó. nói chung bên gsm mua bán hay nói like new này nọ, chứ web mua bán khác ít dùng từ này.
  8. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    likenew có nghĩa là máy như mới,tui xài rồi như vận còn như mới.99% mấy bác xài trày trụa tùm lum rồi.
    bữa nào qua cho bác coi máy likenew la như nào ;))
  9. bi_le2003

bi_le2003 Thành viên

Được Like:
    1
    Likenew mình nghỉ chỉ là máy xài rùi còn rất đẹp thui.
    Brandnew là máy chưa sài nhưng khui sealbox.
  10. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    ùm thì đúng là như bạn nói .mình nói máy như máy mới chứ có nói là máy mới đau6