Thảo luận Cách phân biệt máy likenew và máy brandnew khi mua jpan phone!

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi DCM, 24 Tháng sáu 2011.

1. ham_zui

ham_zui Thành viên

Được Like:
    10
    mấy máy mới ra người bán ngồi mò cài nhìu ctrình rùi unlock rùi mò mò rùi tìm tìm có khi nào giá likenew còn cao hơn máy new ko ta :))
  2. baonguyen

baonguyen Thành viên

Được Like:
    11
    Cho em hỏi về hàng like new

Em có vào xem mấy mục mua bán thì được biết có 2 loại hàng là hàng like new và hàng new 100%. Về phần hàng new 100% thì không có gì để bàn rồi. Em chỉ thắc mắc hàng like new là sao vậy. Là hàng đã qua sử dụng bên nhật rồi đem về Việt Nam mình bán hay là hàng đã qua sử dụng tại việt nam đem bán lại. Vì em mới vào chơi JMP nên không rành lắm nên xin hỏi ý kiến mấy anh.
    Và hiện nay chỗ nào bán JMP uy tín và chất lượng nhất vậy.
    Chân thành cảm ơn và thân chào.
  3. Fair_play

Fair_play Thành viên

Được Like:
    36
    Theo mình hiểu thì likenew tức là gần như mới, tức là dùng rồi nhưng hầu như chưa bị trầy xước và không bị lỗi gì. Nên dùng rồi ở VN hay Nhật cũng như nhau thôi, cũng là likenew cả thôi mà.:)
  4. baonguyen

baonguyen Thành viên

Được Like:
    11
    Cảm ơn các bạn đã chỉ giúp mình. Chắc mua con SH12C mới 100% luôn quá. vì mình nghĩ hàng like new chắc người ta xài cũng có gì rồi nên mới bán lại chứ nếu máy ngon thì ít ai bán lại. Trừ trường hợp có nhu cầu đổi máy khác. Mình thấy bác Kubizen bán hàng cũng ok mà.
    Àh các bác cho mình hỏi thêm, hôm qua có vào 1 topic xem bộ sưu tập mùa đông của DOCOMO sắp ra vào tháng 9 có nhiều con rất khủng vậy theo các bác mình nên đợi những con đó ra rồi mua hay sao ạh. chứ bây giờ em thì máu lắm rồi hihi.
  5. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Cần tư vấn mua máy gì thì qua BOX tư vấn nha bạn! Topic này bàn về cách phân biệt likenew và brandnew mà!
    Tóm lại likenew là còn mới nhưng đã qua sử dụng! mới cỡ nào thì nhìn tận mắt mới phán được là likenew hay không! Không có chuẩn mực cho vấn đề này!
  6. huvo

huvo Thành viên

Được Like:
    240
    Thế mà bác ko nói sớm, vừa làm 1 em trả tiền brand còn ko biết hàng có bị likenew ko nữa. Ôi cuộc đời sao mà khó sống thế, bao giờ mới được lên làm vua đây. Chẹp. Thôi đành chấp nhận phó mắc hên sui vụ mua máy mới này vậy
  7. onedirection

onedirection Thành viên

Được Like:
    0
    Hình như hình đầu tiền là sh01a chứ không phải sh01c thì phải ^_o Thanks chủ thớt đã chỉ giáo
  8. lovevip1102

lovevip1102 Thành viên

Được Like:
    2
    Đánh dấu lúc nào cần :D
  9. three

three Thành viên

Được Like:
    3
    Thì ra là như thế, ban đầu chỉ nghĩ đơn thuần thôi, ai dè, trước giờ mua bao nhiêu cái toàn là likenew mà dám nói brandnew, giờ mới thấy mình ngớ ngẩn
  10. nhqtrung

nhqtrung Thành viên

Được Like:
    0
    hĩhix nói vậy chứ nhìu khi cũng khó nhận biết lắm bây giờ vn mình công nghệ "dt nấu" rất cao nên nhìu khi cũng khó phân biệt được