Cách săn ngage và nhận biết ngage chính hãng

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi utnseries, 16 Tháng tám 2010.

1. utnseries Thành viên

Mổi người ai đang sở hủ 1 em ngage chắc là củng biết ít ,nhiều về kinh nghiệm sài ...nay mình muốn chia sẻ 1 tí kiến thức về ngage cho những ae nào đam mê ngage và săn ngage .
    - CÁCH SĂN NGAGE CỦ
    Có 1 vài ae đi mua ngage mà đang lưỡng lự ko biết nên lựa chọn và kiểm tra như thế nào cho mình 1 em ngage đẹp và chất lượng , nên mình chia xẻ tí về kinh nghiệm săn ngage để khỏi phải mua lầm hàng "dỏm"
    @@ Cách Săn
    - các bạn tìm trên web thì ta vào ( google gỏ vào "cần bán ngage " ) giá nào thì các bạn tự gõ vào cho phù hợp túi $ nhé ,vì ngage có rất nhiều giá (tiền nào của đó mà) .
    - các bạn tìm = phương tiện ra cửa hàng thì ta nên vào tiệm nhỏ, tiệm chuyên đồ cổ , mấy tiệm lớn hay siêu thị thì chắc chắn ko có , vì ngage được sản xuất từ năm 2004- 2005 .
    - hoặc bạn bè đang sài
    @@ Cách Kiểm Tra N-gage
    1 . Kiểm tra số imei máy ..thao tác *#06# số imei máy có trùng với số imei ở sườn dưới viên pin ko ?
    2 . Ngày suất xưởng và version của máy .. Thao tác *#0000# nó sẻ lên .Đối với C là :
    V 3.30 mới suất xưởng V3.42 đã up FW
    V4.03 FW cao nhất
    Đối với QD :
    V4.10 mới suất xưởng
    V4.60 đã up FW
    V5.00 FW cao nhất (tiếng China)
    Cái này cũng ko wan trọng lắm vì ngage củ thì ít ai sài version nguyên bản lắm.
    3 . Kiểm tra độ sáng màn hình ..có mờ ,sọc, và hột ko? ( lưy ý : màn hình đang sáng thì khó thấy sọc và hột lắm vì vậy ta nên tắt , mở nguồn để test )
    4 . Kiểm tra loa , trong , ngoài , và mic đàm thoại ...có rè , nhỏ , ngắt khoản hay ko ? Có thể yêu cầu bỏ sim vào gọi cho 1 ai đó có nghe rỏ ko ?
    5 . Kiểm tra phím bấm có liệt hay ko? Đối với ngage c thì ít liệt lắm nhưng QD thì liệt nhiều lắm .
    6 . Kiểm tra tai phone có nghe nhạc hay radio còn nghe tốt ko nhé ?
    7 . Vào menu xem pm có giật ko? , blutooth , pm khác có lổi gì ko?
    8 . Yêu cầu họ tháo vỏ ra để kiểm tra main xem máy đả bung chưa , main có rỉ xét ko?
    Sau cùng các bạn xem ngage đó có phù hợp với giá cả ko nhé .
    Lời khuyên là các bạn đừng ham rẻ mà mua trúng đồ hỏng về sửa thì cũng bằng ko .
    1 SỐ GIÁ KHI SỬA NGAGE
    - chạy pm = 120k tùy chổ
    - thay loa , mic = 80k tùy chổ
    -thay chân socket =40k tùy chổ
    -màn hình <,=200k tùy màn hình slive....v...v....
    CÁCH NHẬN BIẾT NGAGE CHÍNH HÃNG
    Bài này có 1 bạn tên là MINHCHOU19 đả post ...thanks .
    Bản Suất Sứ Của Ngage
    Thao tác *#06# máy cho ta 15 số imei các bạn đếm từ trái qua phải đến số thứ 7 và thứ 8 ..ví dụ 123456 00 9786532 thì số "00" là hàng original suất xứ FINLAND tuyệt vời
    "00" , "10" : sx FINLAND
    "02" : sx Ả RẬP
    "30" : sx KOREA
    "50" : sx BRAZIL , USA
    "60" : sx HK, CHINA , MEXICO
    "80" : sx HUNGARY
    "06" : sx FRANCE
    "07" , "08" , "20" : sx GERMANY
    "18" : sx SIGAPORE
    "71" : sx MALAYSIA
    "81" : sx CHINA..
    Còm. and socolavn like this.
  2. HLX

HLX Thành viên

Được Like:
    27
    ở đây có tất :))

còn cái thời bây giờ, imei có giải quyết được vấn đề gì đâu
    utnseries and Còm. like this.
  3. stung

stung Thành viên

Được Like:
    58
    Kể lại chuyện Imei
    Ngage của mình - chẳng con nào trùng cả , vì xương đẹp là mình để lại dùng
    Phân biệt gage dựng bây giờ - bạn nào cần tham khảo k ?
  4. utnseries

utnseries Thành viên

Được Like:
    159
    Imei tuy ko wan trọng mấy nhưng những ae mới đi mua ngage thì người bán bao giờ họ cũng bảo là máy đẹp chưa bung , sửa gì hết đòi giá cao ...thật chất là nó thay tùm lum đồ vào trong đó thì sao mờ biết ?
    Còm. thích bài này.
  5. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    Nói chung là về việc nhận biết 1 chú Ngage đc coi là "zin" hay "chưa bung" thì còn xem nhiều thứ khác nữa chứ kh chỉ có imei,( TQ họ làm đc cái ấy từ lâu r :)) )
    cũng vì Ngage ngừng sx từ rất lâu rồi nên lượng máy như bạn nói cũng còn rất ít! đối với mình thì "chưa bung" kh quan trọng cho lắm! vì đã xài em nó là phải bung chứ ! máy mình bung ra bung vào rồi độ đèn,thay sườn,.. (có lần còn độ cả bánh xe đồ chơi vào, gắn keo 502 làm em nó tịt ngúm luôn >:) ) rồi cuối cùng lại gỡ bỏ :))
    quan trọng là máy dùng ổn định và đáp ứng đc cái mục đích mà nó sinh ra là đc :)
    p/s: máy mình đang trưng bày trong "tủ kính" vì dù sao nó cũng là "1 huyền thoại bị lãng quên" mà :)
    utnseries thích bài này.
  6. dinhanhtuan

dinhanhtuan Thành viên

Được Like:
    12
    Theo mềnh bik màn hình n-gage chân socket mà hỏng thìđâu thay đc :-?
  7. HLX

HLX Thành viên

Được Like:
    27
    thợ bây giờ nó giỏi lắm người ơi, như ảo thuật ý
    nó mà đã chọc ngoáy khéo thì chỉ có thợ mới phát hiện ra thôi. Mem mới đi mua nhìn qua thì làm sao biết đc, có bung ra thì cũng thế thôi
    còn con tem nữa, nói xin lỗi chứ giờ mua máy mà nhìn vào tem với thẻ bảo hành thì đúng là trẻ con bác ợ
    thế mà nhiều bác cứ hỏi máy còn tem hay ko
    nếu giờ tui bung 1 cách thật khéo, chọc ngoáy be bét rồi lại dán tem vào thì có giời mà biết :))
    thế cho nên kinh nghiệm cho mem mới là cứ dùng thử ok là múc, đừng để con tem nó làm mờ mắt

đúng rồi bạn à, hỏng chân socket cũng như hỏng màn thôi, vẫn phải thay cả cái khác
  8. utnseries

utnseries Thành viên

Được Like:
    159
    hi..hi.. thế thì em là người may mắn sau cùng của thế kỷ ngage rồi tuần trước vừa mới tìm thấy 1 em ngage c hàng T mobile zin, nguyên tem từ a-z chỉ tội cái là em nó mang trên người nửa kí bụi do 1 bạn ở Biên Hoà sở hửu bỏ tủ kính số imei trùng man và số đẹp cực kì số sau cùng là ngày tháng năm sinh .......3 3 1989 hi..hi .
    Còm. thích bài này.
  9. Còm.

Còm. Giả Vờ Hết Staff Member

Được Like:
    7,039
    hàng xách tay thì nó vẫn còn bạn ơi :)) nhưng dù sao thì vẫn là may mắn đấy ^^
    utnseries thích bài này.
  10. utnseries

utnseries Thành viên

Được Like:
    159
    nói đến hàng xách tay thì em mới nói em xài ngage lâu ròi mà vẩn ko biết hàng nào là hàng dựng , xách tay , chính hãng :)) :)) , ko biết là nó khác nhau ở chổ nào ..?
    lehoanghai1908 thích bài này.