Cách săn ngage và nhận biết ngage chính hãng

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi utnseries, 16 Tháng tám 2010.

1. dinhanhtuan

dinhanhtuan Thành viên

Được Like:
    12
    Vào n-gage việt coi :D .Ủa. Cha utnse... ở forum mình nè.LÀm Ex mod rùi sao :)
  2. dinhanhtuan

dinhanhtuan Thành viên

Được Like:
    12
    HTA nè chị ợ :)). Tại ổng ghi thay câhn socket 40k nên thắc mắc có nhầm gì ko :D
  3. HLX

HLX Thành viên

Được Like:
    27
    à cái đó thì buôn lậu mới biết
    và thợ mới biết :))

mà thật sự thì imei với tem chỉ có ý nghĩa lớn với dân sưu tầm thôi, chứ quan trọng là nội dung chứ hình thức thì ta thay mấy hồi :))
    utnseries thích bài này.
  4. utnseries

utnseries Thành viên

Được Like:
    159
    theo mình được biết thì hàng xách tay cũng giống như hàng chính hãng chỉ khác con tem nokia và hộp thôi....còn cái imei thì theo main rất wan trọng nếu máy đó đả thay main khác thì ta biết được hàng đó từ đâu mà
  5. HLX

HLX Thành viên

Được Like:
    27
    sai, số imei là do nguồn (tôi hok phải thợ nên hok biết chính xác là do con chip gì), chỉ cần thay con khác là có ngay số imei khác
    ko phân biệt hàng chính hãng hay hàng xách tay nhé
    mà là phân biệt hàng chính hãng với hàng dựng lại của china
    utnseries thích bài này.
  6. utnseries

utnseries Thành viên

Được Like:
    159
    hàng dựng của china là sao nhầy ? nokia đã ngưng sx ngage từ năm 2005 đến nay hàng nhái nokia từ đời nseri đến eseri thì mềnh biết chứ hàng ngage china thì chưa bít và chưa thấy , ko biết nó khác nhau chổ nào ?
  7. dinhanhtuan

dinhanhtuan Thành viên

Được Like:
    12
    Chưa bik chưa thấy pm ông papacool là bik n-gage China là thế nào >:)
    utnseries thích bài này.
  8. HLX

HLX Thành viên

Được Like:
    27

từ năm 2005 nokia đặt nhà máy sản xuất ở china, nên mọi công nghệ china nắm được hết
    main vẫn nguyên, chỉ có dựng lại vỏ phím và 1 số thứ như led màn hình, rung, sóng ..v..v..
    nói là dựng, nhưng do nắm giữ công nghệ, nên giống thật và thậm chí còn tốt hơn
    utnseries thích bài này.
  9. stung

stung Thành viên

Được Like:
    58

thực ra ....
    bác cứ dùng quen 1 em ngage Xịn, cũ , bẩn từ xưa đã, bác sẽ quen với cái màn tối thui chứ k hồng hồng sáng sáng, quen với cái main màu xanh đậm đà chứ k xanh nhạt nhạt với đường đồng vàng chới, bạn quen với lớp vỏ zin , nhũ nhám thì sẽ phân biệt với vỏ cao cấp nhũ bóng, bàn phím mềm ở cao su nhưng cứng ở nút, chứ không mềm cả nút và sơn thì nhũ nhũ , nhanh bong ....
    mình dùng ngage nhé ! mình có 1 bộ phím zin, vỏ zin 99% xám chuối - nhưng cất đi và dùng đồ cao cấp đấy bạn ạ - Hiếm và XÓT
    utnseries thích bài này.
  10. utnseries

utnseries Thành viên

Được Like:
    159
    Ps:\ stung , helix. HTA .
    Thấy các bác nói thế thì như là hên xui vậy nếu tìm được 1 em ngon lành đả đỏ con mắt rồi bung em nó ra mà phân biệt dựng , với chính hảng nửa thì éc ..nhưng mà dù có hàng gì đi nữa thì khó mà phân biệt được wa cách nhìn của mấy ae nghiện ngage như mình :)) , hiện mình đang sở huử 3 em ,1 em ngagec ko biết sx từ đâu thấy main để là phần lan , hàng T-mobile phím 2 tầng kí tự la tin vỏ thì màu trắng sửa màn hình hơi tối (so với QD), còn 1 em QD slive màn hình sáng cực và 1em QD thường màn hình đèn màu vàng tất cả đều để là madein phần lan hết , thế nên em ko biết đâu là hàng dựng và chính hảng ...:D