Cẩn thận với máy đã jailbreak ....?

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi anhhainhaque, 10 Tháng ba 2011.

1. sunsg84

sunsg84 Thành viên

Được Like:
    3
    thực sự mình tin là không có vấn đề gì quá nghiêm trọng như bạn nghĩ đâu , jailbreak mở ra cho người sử dụng dùng thiết bị theo ý thích , không phụ thuôc vào appstore . Đơn giản là bạn thích thì dùng , không thì thôi ...
    jailbreak cũng được xem là hợp pháp rồi mà , cũng như bạn mua thiết bị về rồi , bạn xài mạng gì , hay cài gì là quyền của cá nhân mỗi người.
    Nếu thực sự lo sợ về việc hệ thống bị can thiệp thì mình nghĩ còn nhiều nỗi lo hơn đó ... Win Os , phần mềm ... cũng đâu phải ai cũng có thể mua bản quyền ........
  2. sakuranaruto

sakuranaruto Thành viên

Được Like:
    5
    Việc jaibreak chả có gì là nguy hiểm cả, chỉ có người tạo ra nguy hiểm cho chiếc iphone thân yêu vì nghịch quá trớn thôi ;))
    Việc jaibreak đơn thuần chỉ để cài các ứng dụng đã bẻ khoá nhằm bỏ qua việc trả tiền.
    Mình nghĩ chủ topic cần tham khảo nhiều hơn, vọc nhiều hơn về iphone để tránh việc tốn tiền uổng cho mấy tên KTV đó.
    Bản thân mình đã dùng đủ loại iphone từ 2G 3G 3GS và giờ là 4G thì mình đều tự vọc cả, chả sao hết, chỉ có những máy lock mới cần cẩn thận vì có khả năng đắp chăn dài dài thôi chứ máy world thì khỏi lo nghĩ gì cả ^^.
  3. xunghihi

xunghihi Thành viên

Được Like:
    0
    bác này sao cứ tỏ ra nguy hiểm thế nhĩ.nếu ko JB thì chắc bác đại gia len appstore mà mua app nhé
  4. with

with Thành viên

Được Like:
    12
    Chài!!!
    mấy bác này làm căng lên chi vậy,người ta ko biết nên mới nhờ mọi người tư vấn để an tâm cái bụng chứ có j đâu. Nếu biết rồi thì hỏi làm chi cho mệt óc chứ. Đâu phải cái j cũng biết hết được đâu. Như em nè lần đầu xài iphone em phải hỏi nhiều lắm mới rành đưọc đó. Các bác thấy em nói có đúng ko nè ^^