Xin giúp Cần tìm người có iPhone 3GS + bootrom mới + có SHSH + FW 3.1.2

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi Dtube, 22 Tháng ba 2010.

1. Hoayeuxinhxinh

Hoayeuxinhxinh Thành viên

Được Like:
    68
    Anh ơi, em restore lại hai file cũ rồi, giờ lại có sóng bình thường.

Vậy anh xem thế nào, có gì cần cứ bảo em, em không ngại đâu :D
  2. Hoayeuxinhxinh

Được Like:
    68
    Vừa mở máy lên là Push mail liền, em biết ạ
  3. Hoayeuxinhxinh

Được Like:
    68
    Anh ơi, em cũng đã xem lúc nãy khi làm, em thấy 2 file gốc của em đều chmod 644 anh ạ
  4. Hoayeuxinhxinh

Được Like:
    68
    Anh ơi, em thử lại chmod 755 cho blacksn0w.dylib rùi nhưng nó vẫn bị mất sóng, Wifi vẫn tốt. E luôn off 3G
  5. Hoayeuxinhxinh

Được Like:
    68
    Anh ơi! Vấn đề hình như là file .plist, giờ em xóa file new, dùng file orig.
    Dùng blacksn0w.dylib của anh chmod 755
    --> Có sóng, có Wifi
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    s h i t ... sorry em... cái plist anh quên check :) - Sorry, sorry ....
    Em thử reset network và reboot xem máy có bị kẹt không ?

Thanks em
  7. Hoayeuxinhxinh

Được Like:
    68
    Em check lại rồi, hiện giờ trong máy em dùng file .plist cũ chmod 644 và blacksn0w.dylib chmod 755 của anh. Reset network và reboot đều lên máy bình thường và có Wifi, có sóng
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    OK - Vậy tốt rồi. em cứ để thử như thế xem coi có ổn định hơn không ?
    Vấn đề wifi thì không chắc là 100% .... nhưng nếu bị mât wifi thì em có thể reboot là sẽ chạy lại. Lúc trước, nhiều lúc reboot vẫn không chạy. Hoặc là máy có bootrom mới thì sẽ kẹt ngay quả táo luôn. Nhiều người cài sbsettings xong thì máy reboot và tiêu luôn.
    Em có sbsettings không ? nếu có thì thử dùng sbsettings để reboot xem ok không.

Bây giờ cần tìm người có máy 3gs + bootrom mới để thử .... (máy cần phải có shsh cho chắc ăn) :027:
  9. Hoayeuxinhxinh

Được Like:
    68
    Em toàn dùng Sbsettings để Power Off và Reboot anh ạ! Không kẹt, như anh nói ngày trước có lần em bị mất Wifi rồi vào Reset Network là bị kẹt luôn, bị xơi táo. Đó là lần đầu tiên bị xơi táo :D May mà hồi đó không biết gì (mới dùng được 5 ngày) nhưng lại đang fw 3.0 nên lên 3.1.2 ko sao cả :D Có gì cần anh cứ bảo, em giúp được gì sẽ giúp, không ngại treo táo đâu, em nghịch hoài, có ngày treo 2 lần mà :)
  10. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Dự tính trong vòng 12 tiếng nữa sẽ thì sẽ có patch cho blacksn0w trong Cydia.
    Blacksn0w này đã được patch (không phải bởi geohot) để kiểm soát phần wifi và hy vọng sẽ trị được lỗi reset network / reboot.

Sẽ thông báo khi có
    shinnan, zencafe and binhnv143 like this.