Chung sức II: Lấy dử liệu các trạm phát sóng cho vnCellMap

Thảo luận trong 'Các hoạt động Chung Sức khác' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 22 Tháng mười hai 2008.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vanvu

vanvu Thành viên

Được Like:
    58
    Hôm nay gà đã dow được rồi hết 11 phút thôi, xin cảm ơn ban quản trị dự án
    Qua sử dụng thấy: cái soft này chạy quá nhanh, nó đáp ứng ngay tức thì, cho biết luôn vị trí chính xác của mình ở đâu
    Hiện nay muốn xem con ở đâu? thì CHA phải trang bị cho CON một con nokia s60 V3, nó phải cài soft này vào máy, khi nào muốn biết nó ở đâu phải yêu cầu nó chạy soft này phải kg hả các bác?
    Ban quản trị chưa nghiên cứu dc cách xách định CHA theo dõi CON mà nó kg biết phải kg?
    Ban quản trị đang xây dựng thêm file.jad gì đó kg biết xong chưa vậy?

Gà hỏi linh tinh, mong các mod đừng chủi.
  2. thinh07

thinh07 Thành viên

Được Like:
    6
    chẳng cần 10 người mới chạy được dự án. Quan trọng là nhiệt tình thôi. thinh07 có thể đăng ký đảm đương cả khu vực Hà Nội luôn (nếu các bạn đã đăng ký trước vẫn có ý định thì bọn mình sẽ chia nhau khu vực HN :))
    Do không theo dõi kỹ từ đầu, lên đề nghị anh có thể coi thinh07 là thành viên chính thức trong dự án các tỉnh không? thinh07 muốn sử dụng bản vncellmap bản chính thức và các thông tin của thành viên chính thức luôn. Do công việc, thinh07 đi nhiều tỉnh thành, rất là tiếc khi có nơi chỉ đặt chân đến 1 lần, khi có dự án chính thức thì chưa chắc quay lại.
  3. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    OK, dĩ nhiên rồi. Khi anh thinh07 đã nói thì tôi tin anh sẽ làm được !.
    Tôi đề nghị anh thinh07 sẽ là nhóm trưởng cho dự án VnCellmap khu vực Hà nội.
    Tôi sẽ gởi cho anh 1 số công cụ riêng để có thể quản lý dự án này.
    Mong rằng các bạn đang sinh sống hoặc công tác tại khu vực Hà nội đăng ký để cùng chung chân hoàn thành bản đồ cell id Hà nội trong thời gian sớm nhất.
    spyhunter88 and thinh07 like this.
  4. thinh07

thinh07 Thành viên

Được Like:
    6
    Đề nghị anh Chieu gửi sớm cho thinh07, kèm các hướng dẫn luôn nhé, tháng 7 này thinh07 đang nghỉ hè cả tháng, nên rảnh . Thinh07 lo nhất cái vụ bản đồ, làm sao ghép chính xác bản đồ giấy với bản đồ vệ tinh thôi, chắc chắn việc này mất nhiều thời gian hơn cả đi quét cell
  5. duongpq

duongpq Thành viên

Được Like:
    3
    Bác Chieu cho em xin một chân với nhé. e ở HN
  6. mc81

mc81 Thành viên

Được Like:
    0
    lâm đồng các bạn đã phát triển chưa , nếu được mình xin đăng ký nhé.
  7. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    Lâm đồng chưa làm đến bạn àh !

To all: Các bạn ở Hà nội hãy đăng ký và chở Thinh07 làm xong bản đồ rồi cùng chung chân chạy nhé !
  8. thinh07

thinh07 Thành viên

Được Like:
    6
    Trong khi chờ đợi Hieuvpn và anh Chieu nghiên cứu phương án mở rộng vùng tải bản đồ. Đề nghị anh em khu vực Hà nội muốn chung sức, trước mắt sử dụng công cụ celltrac (download ở
    Mã:
     [URL="http://rapidshare.com/files/.../CellTrack91_S60_3_0_v_1_0_0_signed.rar"]đây[/URL]
    hoặc down trực tiếp ở dưới) để lấy dữ liệu. Để tránh trùng dữ liệu mất công anh em, để nghị đăng ký theo mẫu sau:
    + STT: HN001
    + Tên nick GSM: thinh07
    + SĐT: 0903.680.991
    + Email: thinh3007@gmail.com
    + Khu vực đăng ký tải: Thanh Xuân - Hà Đông - Ba Đình- 1 phần Cầu Giấy và Đống Đa.
    + Mạng đăng ký tải: Mobiphone
    1/ Đã tải xong: 3/5 Hà Đông + Thanh Xuân
    2/ Đang tải: Ba Đình

Sau khi tải xong, các bạn vui lòng đổi tên các file *.log lại thành dạng (ten file khong nen bo dau nhe):
    madangky-tenNick-ten mang su dung-ten tinh/thành-khu vuc-stt file da goi.log
    (mobiphone = M, Vinaphone = VA, Viettel = VE)
    Ví dụ: 001-thinh07-M-thanhxuan-02.log

Và gửi riêng cho Ban điều hành dự án Hà Nội theo đến địa chỉ mail:
    thinh3007@gmail.com
    với tiêu đề thư là "madangky-tenNick"

Lưu ý: tham khảo quy chế trong bài 1, hướng dẫn sử dụng công cụ trong bài 2 của chủ đề này

Các file đính kèm:

9. minhgiang_hedspi

minhgiang_hedspi Thành viên

Được Like:
    0
    thế liệu có bản cho WM ko nhỉ,hay chỉ có cho symbian thôi hả các anh?****
    nhà e ko có điều kiện sắm cái GPS nào nên muốn đóng góp cũng ko đc,hjxxxx
  10. phanhien

phanhien Thành viên

Được Like:
    158
    Hic vừa chia tay em N73 do hỏng, Mới lên N82. Ngày trước cứ tiếc vì không có GPS để tiếp tục cùng anh em. Giờ thì có điều kiện rồi. Em đăng ký nha.
    + STT: HN002
    + Tên nick GSM: phanhien
    + SĐT: 0984.46.44.46
    + Email: ph7_hoh@yahoo.com
    + Khu vực đăng ký tải: Long Biên - 1 phần Hai Bà Trưng và Đống Đa. (Vì Dạo này em hết học rồi)
    + Mạng đăng ký tải: Viettel
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.