Chung sức III: Tải ảnh bản đồ từ Internet

Thảo luận trong 'Các hoạt động Chung Sức khác' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 11 Tháng bảy 2009.

1. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    Vài screenshot tôi chụp khi đưa 1 góc bản đồ tphcm zoom13 vào smartcomgps.
    Các bạn có thể thấy nó hiển thị tên các con hẻm lớn =D>.

[​IMG] [​IMG]

Còn đây là mức zoom 12 mà tôi đã có bản đồ toàn tphcm. Các bạn có thể so sánh được độ chi tiết khác nhau như thế nào giữa 2 mức zoom

2. tichau

tichau Guest

4 mảnh thành 1 thì ra 48 000 pixel trong khi photoshop CS3 chì cho giới hạn 30 000 pixel thôi anh ơi :-t.
  3. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    4 mành, mỗi mành 12000x12000 sẽ thành 1 mành 24000x24000 em ah !.
    benito thích bài này.
  4. tichau

tichau Guest

Sao của em ra 4 mảnh khổ 12.000 x 12.000 nhỉ ?
    Mà em không biết cách xóa cái tool zoom và mấy cái mối nối 8-}.

Cái tool của bro bien_van_khat em chạy thử khoảng cách 5 phút của lat và long,zoom 14 mất khoảng 15 phút/hình.Size 15.104x15.104 :D.
  5. nhacsen

nhacsen Thành viên

Được Like:
    258
    anh Chiêu cho ý kiến dùm đi, tải bằng tool của bạn bien_van_khat có dễ hơn ko? Nếu có thì chỉ dùm mình khu vực C có tọa độ 4 góc là bao nhiêu ? Mấy hôm nay tôi ngưng tải rồi.
  6. tichau

tichau Guest

Anh Chiêu định vị lại tọa độ bao gồm 4 khu vực ABCD để em chơi bằng cái tool của bro bien_van_khat thử xem sao :D.
  7. thinh07

thinh07 Thành viên

Được Like:
    6
    Đương nhiên là mình đã xác định tọa độ tải cho khu vực nội thành rồi, chờ các bác test tool của bien_van_khat rồi sẽ gặp nhau hợp đồng cụ thể. nhà anh ở Trung Hòa Nhân CHính, nếu rảnh ghé qua anh uống cafe rồi bàn nhé, anh cũng đang nghỉ hè đến cuối tháng 7 mà. ĐT: 0903680991
  8. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Tọa độ điểm center và 4 góc của tphcm anh đã xác định và post trong trang 1 rồi mà em:

9. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    Anh mất 2 giờ mới xóa hết các tool zoom và mấy cái mối nối cho 1 mảnh 12000x12000.

Chắc chắn là dễ hơn và nhanh hơn rồi đó anh !.
    Tuy nhiên, máy phải càng mạnh càng tốt.
  10. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    + Bà con mình chán thật. Nhu cầu sử dụng thì có, mở chủ đề ra thì cũng nhiều người quan tâm, tool post lên thì cũng nhiều người down về .... nhưng hình như thích làm solo 1 mình chứ không chịu chung sức. Mà thật sự thì tại họ không chịu hiểu, chứ dù cho có tool tốt, có máy khủng thì cũng chằng thể 1 mình làm xong nổi cái bản đồ Viet nam trên vietbando đâu !