Chuyên đề NOKIA 3230 (Themes,Games,APP,and other)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi thangphan, 6 Tháng tư 2005.

1. Diamond

Diamond Thành viên

Được Like:
    0
    Có ai biết làm sao vệ sinh màn hình dính bụi phía bên trong của 3230 không? Không thể tháo máy được...Máy zin...còn bào hành chính hãng...
  2. u_25251325_4u

u_25251325_4u Thành viên

Được Like:
    7
    Chả hiểu các ông dùng USB cắm vào PC rồi duyệt web làm cái gì . Ngồi gõ lạch cạch có phải nhanh hơn ko . Đúng là lắm chuyện .....
  3. kieu_phong

kieu_phong Thành viên

Được Like:
    550
    Khi di động không chỉ dùng để "nói"

ÔNG BẠN NÓI THẾ CHẮC CHƯA TÌM HIỂU VẾ CÔNG NGHỆ ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG RỒI :confused: :confused: :confused: :confused: :confused: :confused: BUỒN QUÁ
  4. u_25251325_4u

u_25251325_4u Thành viên

Được Like:
    7
    À xin lỗi nhưng mà ngày xưa tìm hiểu nhiều thứ nên cái gì cũng hỏng cả ^^ . Mấy cái dd cũng thế ...Bi giờ vừa dùng vừa giữ thôi^^ ....
    Anh em ai dùng các phần mềm gì mà chạy ngon , thấy thiệt thực thì chia sẻ cho tôi với .Cài mấy cái phần mêm lên chạy ko hợp lắm , cái thì thiếu key , cái thì Not support :(
  5. u_25251325_4u

u_25251325_4u Thành viên

Được Like:
    7
    3230 thì phải cạy vỏ lên thôi .Chị khó vậy . Ra mấy thằng thợ sửa nó lấy tem ra rồi mới tháo , đừng chọc thẳng vào rách mất tem đây ^^
  6. kieu_phong

kieu_phong Thành viên

Được Like:
    550
    thế bạn mới phải chịu tìm hiểu và học hỏi .bạn dùng con 3230 chứ j .khi nào bạn mất đủ 400.000d tiền đi cài phần mềm .máy của bạn 1 tuần fomat 4 nút 1 lần.2 tuần đi chạy lại phần mềm (nếu là hàng CÔNG TY ).thì bạn sễ biết hết các phần mềm tương thích với con 3230 của bạn thôi.ngày xưa thời trai trẻ mới biết dùng điện thoại 3230 của tôi là thế.
    chứ bạn đừng nên đi bằng đôi chân của nguời khác(Anh em ai dùng các phần mềm gì mà chạy ngon , thấy thiệt thực thì chia sẻ cho tôi với .Cài mấy cái phần mêm lên chạy ko hợp lắm , cái thì thiếu key , cái thì Not support )

khi đó trình độ sẽ lên đuợc 4 sao như tôi thôi:D :D :D :D :D
  7. phamhuychinh

phamhuychinh Thành viên

Được Like:
    105
    Hê hê, em 4 sao nè, mới lên xong.Nhưng cũng chẳng biết cài nào hợp với cái nào.Dùng thấy không chạy ổn thì lại gỡ bỏ.Con 3230 của em dùng 4 ngón hơi nhiều.
  8. u_25251325_4u

u_25251325_4u Thành viên

Được Like:
    7
    Xin bố , bố hơi vênh đấy . Ngày trước tôi dùng Ngage thì mới chỉ bị đi chạy phần mềm 2 lần là biết mình ngu ở đâu rồi . Đi làm giúp thằng bạn mở cửa hàng dd chán rồi .Lạ gì nữa ...Đồ nghè em có đủ , khỏi cần mất tiền đi đâu chạy ...Có điều là làm thế mất thời gian nên cũng ko muốn nghịch ngợm máy nhiều . Hỏi thế anh em ai biết thì chia sẻ .Ko thì thôi , ông làm như bố thiên hạ í , biết là giỏi rồi nhưng đừng khoe với tôi okie ?
  9. huy.nguyendo

huy.nguyendo Thành viên

Được Like:
    134
    Chào cá bạn,
    Mình vừa mất con N3230, bị giựt trên đường 3/2. Tiếc cuả thật nhưng mình có vài kinh nghiệm chia xẻ với các bạn như sau:
    1/Nên cài psw cho thẻ nhớ, để nếu có bị giựt mất thì cũng đỡ tíêc,
    2/Dùng các chương trình backup contacts, sao chép các dữ liệu lê trên files có thể sao chép, phục hồi bằng PC.
    3/Cài các chương trình bảo vệ máy. Hiên tại mình thấy chương trình hay nhất là lock me 1.0 (không dùng 1.1 vì không ổn định cho N3230). Chương trình này rất hay ở chỗ, sau 1 thời gian bạn quy định nó sẽ khoá bàn phím và không cho kẻ gian goị lén hay sử dụng trái phép nếu không có pasword cuả chủ nhân.
    4/Cài chương trình bảo vệ sim. Mình thây chương trình guardian khá hay trên diễn đàn. Chương trình này chống các sim lạ bỏ vào maý cuả chủ nhân (Để khi có mất máy, bạn vẫn bíêt ai đang dùng máy cuả mình.)
    Do N3230 rất khó tính. Các chương trình rất ít khi tương thích với nó. Nếu bạn đang dùng chương trình ổn định thì tuyệt đối không nên cài version cao hơn vỉ rất tốn thời gian. ví dụ: mình thấy chương trình chặn cuộc gọi ACM 1.04 ổn định hơn rất nhiều so vơi ACM 2.0. Quy tắc 4 ngón hay được sự dụng thường xuyên nếu registry bị sự cố.
    Mình vẫn tíêc cho con N3230 quá. Nhờ chương trình Guadian, mình biết kẻ xấu đang sử dụng nó nhưng không chuộc được. Hic!!!
  10. huy.nguyendo

huy.nguyendo Thành viên

Được Like:
    134
    Cài đặt chương trình cho N3230

Nếu em muốn biết chương trình nào có hợp với N3230 thì anh có thể cùng chia sẻ kinh nghiệm. Anh củng bị format đến hơn 10 lần rồi đấy. Nhờ bác trai-quynhon hướng dẫn mới ổn đấy. Cảm ơn bác Trai-quynhon =D>cùng quê.