Chuyên đề NOKIA 3230 (Themes,Games,APP,and other)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi thangphan, 6 Tháng tư 2005.

1. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Mình đã thử nó rồi,sau khi làm theo đúng các bước mà bạn đã nêu,phần mềm cài vô được nhưng khi điều chỉnh lại ngày thang & restart máy lại thì die luôn,khi mở phần mềm lên nó hiện dòng chữ application expired.bó tay
  2. baotrung1973

baotrung1973 Ex-Mod

Được Like:
    497
    Không có lí nào kỳ vậy ta ?:confused: . Thế bạn đã nhập số imei của bạn vào " đồ chơi " và lấy số rồi chứ ? Mình đã test khá nhiều 3230 rồi ! Vô tư mà ! Bạn làm lại thử xem ! ( À bạn nhớ Remove các bản cũ trước khi cài bản này vào nhé ! ) Thân !
  3. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Đã nhập rồi+lấy code và registed, nó còn ok nữa nhưng sau khi restart lại thì thua luôn
  4. 0912266565

0912266565 Thành viên

Được Like:
    444
    nguyenthao78 and def_hn like this.
  5. phamhuychinh

phamhuychinh Thành viên

Được Like:
    105
    Bà con ai có kinh nghiệm dùng 3230 giúp với !

1.Vấn đề là thế này các bác ạ.Con 3230 của em lại giở chứng.Không thể nào cài được các game & ứng dụng java.(emap, k~messenger,..).Khi format 3 ngón thì lại cài được ngon.Cho em hỏi có ứng dụng gì ma khi cài vào nó gây ra lỗi này không ?
    2.Lỗi khác nè: Click vào biểu tượng của ứng dụng này thì nó lại chạy sang ứng dụng khác.VD: Click vào emap thì nó lại nhảy vô trò wonderland ???Không hiểu.
    3.Còn LCG jukebox v1.11 thì sau khi làm theo hướng dẫn đăng kí thì khi vào chương trình thì tự động restart.
    4.Cài McAfee Antivirus v1.11, khi quét virus nó quét luôn cả smartmovie 3.25 TV của bác nguyenphucondao, rồi bản UltraMp3 1.52 TV nữa.Túm lại là những ứng dụng được Việt hóa đều coi như là virus cả.
    Các lỗi xảy ra riêng biệt, không đồng thời.
    Bác nào giúp được không ? Khó đấy .Thanks
  6. jang-1

jang-1 Thành viên

Được Like:
    0
    minh cung sd 3230 nhung chua gap tinh trang giong nhu ban . Minh dang sd cac ung dung Viet hoa rat tot , chua tinh trang ma ban mieu ta bao gio
  7. phamhuychinh

phamhuychinh Thành viên

Được Like:
    105
    Tất nhiên là mình dùng các ứng dụng Việt hóa rất tốt,trước khi cài McAfee antivirus.Vì nó xóa hết các UD Việt hóa nên mình phải remove McAfee đi thôi
    Tiếng Việt có dấu nhé bạn.!!
  8. anhdb

anhdb Thành viên

Được Like:
    14
    bạn xem lại phần mềm thôi tốt nhất là chạy lại phần mềm đi bạn,nếu vẫn bị thì máy bạn có vấn đề rùi:)
    phamhuychinh thích bài này.
  9. phamhuychinh

phamhuychinh Thành viên

Được Like:
    105
    Các bạn nếu có dùng UltraMp3 hoặc Smovie TV thì dùng cái này quét xem có virus không nhé
  10. Buitoan091

Buitoan091 Thành viên

Được Like:
    261
    gửi pác phanhuychinh nè!

----------------------------
    Pác nói đúng.
    việc pác dùng McAfree quyét virus thì chuyện bản cài Ultra và SmartMovie mất đi là đúng thôi, bản việt hóa đã cờ rách rồi là bản bẻ khóa dùng bằng virus mà, nó dựa trên cơ sở cài vào đó một con virus nhỏ, vẫn quản lý được và không nguy hại đến máy điện thoại, pác cài chương trình diệt virus vô nó xóa đi là đúng thôi. không sao cả đâu.
    pác vào chương trình McAFree đó cài đặt lại, chọn vào Ask me trong Scan Action để khi nó diện file Ultra hay SM đó thì mình ko đồng ý diệt là được thôi mà.
    cái j cũng có hai mặt của nó pác à.
    muốn xài fần mềm free thì fải cài bản cờ rách, cài bản cờ rách mà lại cài diệt virus thì nó quyét bay đi là lại fải cài lại thôi.
    chuyện này ko sao đâu, chỉ mất thời gian thôi.
    pác cứ làm như tui nói nhé!
    chúc pác may mắn
    have funs!
    phamhuychinh thích bài này.