Chuyên đề NOKIA 3230 (Themes,Games,APP,and other)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi thangphan, 6 Tháng tư 2005.

1. trangsang

trangsang Thành viên

Được Like:
    16
    Chắc bạn vẫn còn active mcafee nên nó còn chạy, vào deactive nó đi, nếu có mục uninstall trong đó thì chạy nó, còn kg thì vào app.man remove đi. :)
  2. ngonchan

ngonchan Thành viên

Được Like:
    52
    Lão này down font của bác Le Vinh về cài vào thử xem, mình cũng 3230, cài font này vào thì chưa hề gặp lỗi font với các soft vietnamese :>
  3. nguyenthao78

nguyenthao78 Thành viên

Được Like:
    154
    Bạn kiếm font tiếng Việt trên diễn đàn tốt nhất là unicode sau đó đổi tên font thành 11x12_latin.gdr copy thêm 1 cái nữa rồi đổi thành 15x16_latin.gdr sau đó chép thằng này vào C:\system\fonts.Trước khi chép vào Fonts thì đổi tên nó thành Font,sau khi copy xong 2 file kể trên thì đổi tên folder Font thành Fonts lại rồi restart máy là xong.Nếu font chữ nhỏ thì kiếm font khác thử cho đến khi ưng ý.Làm theo cách này thì bất cứ soft Việt Nam nào cũng ok hết.
  4. thangthui2511

thangthui2511 Thành viên

Được Like:
    1
    các bác giúp em cách format 3230

máy 3230 có thể format bằng lệnh *#7370# được ko ja,,,,à nhân tiện cho em hỏi luôn,,,format thẻ nhớ bằng điện thoại tốt hơn hay phải rút thẻ ra format ở ngoài,,,bác nào biết giúp em một chút xíu,,,,em cảm ơn nhiều lắm.....:hug:
  5. Thanhbidvag

Thanhbidvag Thành viên

Được Like:
    51
    3230 fomat bằng lệnh *#7370# hoặc 3 phím ok, * và 3,fomat thẻ nhớ trên điện thoại theo mình là tốt hơn đó Bác.
  6. htmkhoai

htmkhoai Thành viên

Được Like:
    2
    Cho hỏi về pin

Điện thoại của mình sạc đầy pin nhưng sao có người nhá máy hoặc gọi cho ai đó thì hết pin và tắt nguồn.Máy báo là Battery recharge!(Cái đó hình như dịch là pin nạp lại?).Vậy là do pin hay là do virus vậy?Nếu thay pin thì pin dành cho 3230 giá khoảng bao nhiêu?
  7. LoveBeHeo

LoveBeHeo Thành viên

Được Like:
    52
    Cài này chắc chẳng ai dám chắc bị lỗi j, có thể do pin cũng có thể do máy, còn virus thì nghe hơi lạ. Nếu máy bạn ko lưu j nhiều thì format thử xem coi còn bị vậy nữa ko, còn nếu mà muốn mua pin mới thì chỉ khoảng 80k - 100k cho 1 cục pin 5c thui.
  8. kydanh9

kydanh9 Thành viên

Được Like:
    0
    muốn nghe FM thì phải có tai nghe! ko có ko nghe được đấu
    mỗi tội ko co tiếng việt! va blutut nó cho vào máy! mà máy lúc nào cũng còn it mê nên không bắn được mấy bài từ 2 đến 3 mb trở lên là không được!
    mà dùng thẻ to được nhưng máy lại chạy rất chậm! nên ...
  9. naq

naq Thành viên

Được Like:
    314
    Bạn down bản IDM mới về dùng sẽ khắc phục đc lỗi này
    Mã:
    http://gsm.vnshowthread.php?t=38990 
  10. awonbin

awonbin Thành viên

Được Like:
    0
    cho em hỏi cái này nha,các anh có biết game camera nào như killervirus,moquitos... thích hợp với 3230 không vậy ,em cài trên 7610 thì chơi được nhưng cài cho 3230 thi lại không chơi được ,em rất thích trò này làm ơn giúp em với......