Chuyên đề NOKIA 3230 (Themes,Games,APP,and other)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi thangphan, 6 Tháng tư 2005.

1. thanhcong_to

thanhcong_to Thành viên

Được Like:
    38
    em sài 3230 (v3,0515,0ch)
    mún nâng cấp lên bản mới thì pải làm sao? các bác có thể hd em làm ở nhà ko?
    nếu ra thợ thì mất bao nhin?:-?
  2. thanhcong_to

thanhcong_to Thành viên

Được Like:
    38
    àh, em tính dổi 3230 sang e680 (vì ngang giá)!theo các bác có nên ko?
    em thích sự đa năng!đặc biệt là nhạc, fim, và game!
    dang cần tham khảo gấp!
  3. htmkhoai

htmkhoai Thành viên

Được Like:
    2
    Mình đã mua pin mới rồi nhưng cũng bị hết pin sau khi gọi hoặc đang gọi.Format máy mình cũng đã làm rồi nhưng vẫn bị thế nốt!Pro nào biết vấn đề này thì bày cho mình với!Chứ cái điện thoại như thế này thì còn gọi gì là điện thoại nữa!
  4. wiseman

wiseman Thành viên

Được Like:
    38
    Bạn đã thích sự đa năng thì ko nên xài E680(i) (con này ngoài cái nghe nhạc tạm được ra thì chả được tích sự gì!). Cứ giữ lại 3230 mà xài; còn ko thì ráng tí xíu lượm em 6630 là okie nhất !
    Mình xài cả trăm cái điện thoại rồi, cuối cùng cũng quay về với S60. #-o
  5. parkdt

parkdt Thành viên

Được Like:
    0
    bác nào cho em xin số code cua n3230 cái IME cua em lả 359362002322189 thank các bác trước nha
  6. madcat

madcat Thành viên

Được Like:
    0
    3230 sai da hon e8 nhieu.a sai 32230 luc dau cung ko thich nhung h thi ko muon doi cai khac nua
  7. thanhcong_to

thanhcong_to Thành viên

Được Like:
    38
    thì công nhận 3230 đa năng!duy chỉ nghe nhạc cực "đớ"!
    àh, sao ko ai chỉ mình cách nâng cấp FW nhỉ!
    cái FW mình dùng chậm rì,chữ nhỏ tẹo!
    hay pài ra thợ?chắc nó chém chết....
  8. Buitoan091

Buitoan091 Thành viên

Được Like:
    261
    pác có dám chắc như vậy ko?
    tui chỉ so sánh N70 với 3230 thôi nhé, còn một số dòng dt khác mình ko so sánh vì sẽ mất rất nhiều tg, các pác thông cảm
    nếu đã dùng qua N70 thì chắc chắn pác sẽ thấy nhiều điều đáng để nói đó
    những điều mình nói ở đây không có ý chê bai 3230 nhưng chắc chắn 1 điều là những ai đã dùng qua 3230 và N70 thì sẽ thấy N70 hữu dụng hơn nhiều (nói chung về nhiều mặt), tui chỉ nói một vài điển hình thôi nhé!
    pác nào có thời gian test qua sẽ thấy nhiều điều hơn nữa:
    1- N70 có thể chuyển tin nhắn từ bộ nhớ máy sang bộ nhớ thẻ còn 3230 thì không thể dù đã dùng rất nhiều pm cho việc này nhưng vẫn ko đc. Vì sao tui lại nói về vấn đề này, là vì khi có nhiều tn ko mún xóa thì sẽ a/h đến bộ nhớ máy và khi muốn send Blutoot 1 file nào đó (nhạc chẳng hạn) trên 4MB (mà lại ko có dụng cụ để copy như mvt ) nhưng N70 không hề ngại vấn đề này.
    2- 3230 là dòng đt S60 OS6 (hình như là OS 6 thôi các pác ạ) nhưng lại không thực sự hoàn hảo bằng 7610 nói chi đến chuyện N70 là OS 8.1 là vì OS8.1 có thể cài đặt đc tất cả các pm của dòng OS6 và điều ngược lại thì không thể.
    3- Vấn đề đáng bàn ở đây nữa là fím joytisk, mới đầy dùng rất hay, sau 1 tg sẽ thấy sự buồn ở đó vì nó sẽ bị nhão, nhìn rất chán (điểm này ở máy 6600 cũng vậy, tui đã dùng qua nên bít rất rõ điều này), không dùng đc 5 tác dụng khi ở ngoài màn hình nền như 7610 và N70.
    4- Vấn đền ảnh và độ phân giải màn hình cũng cần phải nhắc đến đó các pác nhé!
    5- 3G có thể ở VN chưa thông dụng nhưng cũng là sự khác biệt của 3230 và N70.
    6- Âm thanh và giao diện nghe nhạc cũng phải nói đến đấy các pác ạ!
    7- Về vấn đề giá tiền thì ở thời điểm này con N70 đã dùng qua (secon hand đó) không đáng giá lắm, khoảng 2.5 tr đổ lại thôi. pác nào mà nhờ đc ng wen thì chắc là ko đến já đó.
    đây là ý kín của tui.
    pác nào thấy có jì sai thì cho tui sory nhé
    thấy đúng thì rất cám ơn đã wan tâm
    các pác cứ cho ý kiến nhé!
  9. phuongve

phuongve Thành viên

Được Like:
    315
    cái này sai, MsvDriverE giải quyết việc này gọn bâng
    cái này sai luôn, 3230 là s60 os 7.0 (7610 cũng vậy), os 6.1 chỉ có 3650, 3660, 7650, NG classic, QD
    chắc ko? có cài thử power mp3 2.41 trên n70 chưa, thử xem có báo system error ko nhé, còn một số soft khác nữa cũng vậy mà lâu quá quên tên rồi

p/s: mà ai đời lại đi so sánh 3230 với n70 nhỉ, n70 thì ăn đứt đường từ a-z
  10. vo huy thanh

vo huy thanh Thành viên

Được Like:
    3
    hờ hờ, bắt bẻ chi kỹ rứa
    chân thành mà nói thì 3230 gọi n70 bằng cụ