CHUYÊN ĐỀ về Thẻ nhớ cho N-Gage

Thảo luận trong 'NGAGE: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi huynhphutien, 19 Tháng mười hai 2006.

1. Virgo

Virgo Thành viên

Được Like:
    1,047
    Chắc bác dùng N-gage C à.Em ko dùng C nên không rõ lắm nhưng e có thẻ Trancend 1G dùng đầu đọc thẻ PC nhận như thường.Bác thử Restart PC rồi cắm lại xem có được ko,e nghĩ là do cable USB của bác hoặc thẻ của bác bị khóa rồi(dùng trên Mobile được nhưng qua cable thì bị khóa).Bác thử kiếm cái Card reader xem có được không
  2. kskhanh

kskhanh Thành viên

Được Like:
    588
    thẻ 1G cắm vào Card Reader đọc bình thường, nhưng cắm vào NgageC thì đọc qua cable usb ko được, mặc dù thẻ 256M đọc qua cable usb cắm vào NgageC bình thường... có phải vì NgageC ko hổ trợ đọc thẻ 1G qua cáp usb cắm vào NgageC ko ?:-?
    the Boss thích bài này.
  3. cuntom

cuntom Thành viên

Được Like:
    3,489
    Cái nì cũng chưa có ai chắc chắn. Bạn đã thử cái thẻ 1G nào khác chưa. Có thể do Cable của bạn kén thẻ.
    kskhanh and hugochaves like this.
  4. kskhanh

kskhanh Thành viên

Được Like:
    588
    cable kén thẻ ư ? :-?
    the Boss thích bài này.
  5. lephong

lephong Thành viên

Được Like:
    0
    các bro giúp tôi với cái thẻ 1G tự dưng k thể hát nhạc MP3,video xem hình cũng k được luôn dù đã format lại 3 lần rùi,lúc đầu bị corrupted, tôi đã trị xong thì chép hình vào máy đọc k được.chép nhạc hát khoảng 5s thì báo MP3 coder.Bây giờ phải làm sao?tôi đang xài thẻ Kinhton,thẻ kington 256M thì cung điên y như vậy k cho format luôn
  6. Zjttrjck

Zjttrjck Thành viên

Được Like:
    53
    các bác giúp em vụ này ! em vừa fomat lại thẻ trên Ngage C của mình, fomat song máy nhận thẻ mà cho vào đầu đọc thẻ để chép dữ liệu thì nói cứ đòi fomat trên Pc, em thử fomat nhưng thẻ 1G của em còn có 508MB thôi :-??mà cũng kô fomat được mới đểu chứ ? giúp em
  7. lee_jun

lee_jun Thành viên

Được Like:
    2,431
    bro cắm thẻ vào máy có bị corup ko,chắc là bị corup mới thế .
    Em có 2 cái thẻ trancend 512 mà con N gage C ko nhận thẻ 1 con nào cả ức chế :-w:-w:-w:-w:-w
  8. lee_jun

lee_jun Thành viên

Được Like:
    2,431
    anh down cái 7tools của anh dũng theogai về xem dc ko anh ơi 8->8->8->8->8->
  9. nhutdong

nhutdong Thành viên

Được Like:
    13
    cho em hỏi mấy bác thẻ 1G nào rẻ nhất vậy. Tình hình là đang muốn đổi thẻ nhưng kinh tế eo hẹp8->
  10. Zjttrjck

Zjttrjck Thành viên

Được Like:
    53
    mình cũng down cái 7tools của anh theogai về để sửa thẻ đó chứ ? lúc đầu thẻ mình là 991MB, khi dùng cái 7tools thì còn lại 988MB :> sửa xong cho vào máy fomat, fomat xong vẫn còn đủ 991MB máy nhận thẻ. khi mình dùng đầu đọc thẻ để kết nối với PC thì..oạch nó đòi fomat với dung lượng còn lại là 508MB :-? mình nghĩ thẻ mình chắc cũng sắp hỏng rồi thôi cứ fomat sài tạm, đểu cái nó kô cho fomat thế mới đểu :-w. tức máu tắt PC định về nhưng nghĩ lại thấy ức chế, quay lại thử..lại nhận với dung lượng 991MB :hug:. giờ lại sài oke rồi