Có câu hỏi dành cho các bác xài PXXX (nhất là P910i)

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Lightblue, 28 Tháng mười hai 2005.

1. SummonerHQ

SummonerHQ Thành viên

Được Like:
    0
    sao tui ko reset máy bằng cách nhấn tổ hợp phím như các bro chỉ được nhỉ? khi nhấn vào dấu * là màn hình hiện lên dấu * luôn, dù nhấn nhanh cũng không thể hiện ra bảng reset được, còn để khóa phím thì cũng chẳng được gì cả.... có ai chỉ tui cặn kẽ một chút không?
  2. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Thao tác được mà bạn. >*<<*<*
    Bạn phải làm chính xác và làm liên tục 1 tí.
    capthoivu thích bài này.
  3. capthoivu

capthoivu Thành viên

Được Like:
    0
    Bác đen xanh thân,

Mình phiền bác hỏi bác một vấn đề này:

+ Mình mua P910i từ cách đây 3 năm, lúc đó ở VN mình chưa có nhiều. Do mua ở nước ngoài nên mình phải đi bẻ khoá (chuyển từ Vodafone sang dùng ở việt nam--> chẳng hiểu là bẻ khoá gì nữa <--> vì mình vốn dốt công nghệ mà). Sau khi bẻ khoá xong thì kiểu chữ trong máy mình không còn là tiếng Anh nữa mà là chữ Trung Quốc (chắc là bác bẻ khoá này dùng phần mềm cho P910c). Mình kiểm tra trong phần Text Input ở thẻ Control Pannel thì thấy báo là " Primary Input method: Chinese Handwriting... và chỉ có duy nhất kiểu này thôi. Ấn Setup thì nó báo là Nothing to setup.

+ Do bẻ khoá như vậy nên hiên nay khi mình vào sms, hoặc jotter hay bất kỳ chương trình nào để viết bằng bút stylus trên màn hình cảm ứng---> chỉ hiện ra chữ Trung Quốc vuông vuông... hic.. không hiện ra chữ A, B, C.. và các con số 1,2... bình thường. Vậy là làm sao vậy bác đèn xanh? Có cách nào để giải quyết vấn đề này được không? Giúp mình với nha.

Cám ơn bác đèn xanh nhiều nhiều. Hy vọng sẽ gặp được bác để mời bác đi càphê một chuyến gọi là cảm tạ.

Cheers
  4. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Cái này bạn nên ra ngoài cài lại firmware P910i, vì có lẽ cái của bạn bị cài của P910c (China) rồi...
    capthoivu thích bài này.
  5. capthoivu

capthoivu Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn bác lightblue nhiều nhiều. Tiện thể bác cho hỏi là cài lại firmware có làm ảnh huởng gì đến phần mềm và thông tin trong máy không? Hic.. cái máy chỉ có vài triệu nhưng thông tin thì "vô giá" bác nhỉ? Có khi mất máy ko tiếc bằng mất số liệu contact.

Bên cạnh đó, giá cả để cài lại firmware P910i là bao nhiêu hả bác? Nếu đắt quá thì hi... cứ dùng bản cũ cũng tạm được.

Vẫn cảm ơn bác trước nha.

Chúc bác vui.
  6. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Cài lại firmware tất nhiên sẽ mất hết tất cả các thông tin Contacts và SMS, phần mềm... Máy sẽ trở về tình trạng default. Vì thế bạn nên lưu lại SMS, Contacts,... bằng PCSuite hoặc các phần mềm Message Storer và SmartvCard. Tất cả đều có trong D.S. cả rồi.

Chạy lại firmware thì tốn khoảng 50-100K.
    capthoivu thích bài này.
  7. SummonerHQ

SummonerHQ Thành viên

Được Like:
    0
    tui dùng phần mềm Smart Movie converter để chuyển film nhưng nó chỉ có 1 thông số mặc định nên chất lượng hình ảnh tệ quá.... khi xem trên P910i thì thấy caro rõ ràng.... có cách nào nâng chất lượng hình lên không nhỉ?
  8. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Bạn dùng Converter bản 3.25, ở đó có phần chính cho tương thích tốt với P910 đấy.
  9. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Hi LB,
    Bạn cho mình chìa khóa của CT KObe Smartkey, và hướng dẫn cách mở nhe.
    Cám ơn.
    Bạn nào biết giúp mình cũng rất hay!.
    Cho mình hỏi là mình có cài CT DictEV nhưng ko tra từ điển Việt Anh được, chỉ có dùng dc Anh-việt.? Có CT từ điển A-V và V-A, giống Lạc việt a'. cám ơn
  10. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Đầu tiên, mình nhắc bạn vietson02, cũng như các bạn sau này, đã có topic thắc mắc việc cr*ck, k*y các phần mềm, các bạn phải post bài đúng topic đấy nhé.

Về phần mềm ở trên, thì bạn chạy file .sis dung lượng lớn trước, file dung lượng nhỏ sau.

Phần mềm sau, bạn cài lại thử xem, vì mình xài rất ổn. :)
    vietson02 thích bài này.