Có câu hỏi dành cho các bác xài PXXX (nhất là P910i)

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi Lightblue, 28 Tháng mười hai 2005.

1. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    1) Bạn nên cài phần mềm theo dõi các phần mềm chạy background, như TaskManager, MagicLauncher... Sẽ kích hoạt được cửa sổ Bigben, rồi và Preference để chỉnh thôi.

2) Khi đã thực hiện được mục 1, bạn sang thẻ Alert, chọn nút Events để chỉnh.

3) Mình nghĩ rằng không mất, vì thư mục chứa hình chụp là 1 thư mục riêng.

4) Bạn cài những phần mềm mà cần thiết với bạn thôi. Nghe nhạc thì có thể cài PowerMp3, xem phim thì SmartMovie, quản lý hệ thống thì có MagicLauncher, quản lý file thì có Fileman...
    vietson02 thích bài này.
  2. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    @lightblue: cảm ơn bạn nhiều.
    Về việc hư contact trong SIM, tôi đã giải quyết dc, chỉ cần format lại máy. Tôi đoán là do CT SmartvCard khi import (file mà tôi export từ máy tính) vào thì gây lỗi trên.Không hiểu sao cả!
  3. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Sao tôi bẻ khóa CT X (đóng tất cả ứng dụng nhanh) ko được, lúc chạy nó cứ đòi đăng ký.

Có cần tắt máy để rút thẻ ra không?
  4. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Thì ra bạn import file có nguồn gốc từ máy tính. Có lẽ vì thế mà phần mềm không tương thích hoàn toàn.

Vừa phải chép đè file .app, vừa phải gen. k*y từ file .exe kèm theo đấy bạn.

Không cần thiết bạn à. P9xx cho phép tháo thẻ nóng.
  5. ng2diep

ng2diep Thành viên

Được Like:
    103
    @Bro này có ý kiến chính xác CT SCard for UIQ bị lỗi hay sao ý , tui đã từng bị như bro mô tả rùi, export file bằng SmartCard (cả phone lẫn SIM) khi cần import lại nó "làm loạn lên" click vào một contact trong Sim nó lít lên mười mấy số lung tung hết, sửa hoài không hết đành delete hết contact đi rùi dùng sòt CointactManager import lại "êm hơn"
  6. vietson02

vietson02 Thành viên

Được Like:
    3
    Đúng rồi, y chang tui luôn, làm tui phải format lại, của tui là đọc trong SIM nó ra cả chục số bậy!. Kinh nghiệm cho các ACE khác, vậy theo ý bạn là dùng ContactManager là OK hơn hả?!
  7. romeofpt

romeofpt Thành viên

Được Like:
    3
    Giúp mình 1 vấn đề về p910 với nhé!Các bạn!!

Mình có 1 câu hỏi về p910 rất mong các bạn giúp:
    Khi flip đóng nhé, khi mình xoay phím cuộn thì sẽ có 5 icon xuất hi?n, vậy làm thế nào để thay đổi 5 icon này tùy theo ý của mình
    Mình đã vào controlpanel\application shortcuts nhung mình chỉ chọn được tất cả các applications đối với mục flip open,còn khi flip closed thì máy chỉ cho chọn 16 appli có cả powermp3.
    Nhưng mình muốn thay đổi sang DictEV và smartmovie nữa nhưng không có trong mục chọn shortcuts
    Vậy bạn nào có thể giúp mình không, vì mình rất muốn vào nhanh các ứng dụng quan trọng khi flip đóng
    Thanks
  8. binhtl

binhtl Thành viên

Được Like:
    14
    những mục không thể chọn được là vì nó không hỗ trợ độ phân giải của màn hìnhkhi flip đóng bạn ạ. ở chế độ màn hình thu hẹp bạn chỉ có thể chạy những ứng dụng hỗ trợ độ phân giải ấy thôi, còn smartmovie hay dicev thì không hỗ trợ ( những phần mềm này cũng chỉ hỗ trợ chấm bút trên màn hình, không hỗ trợ phím nóng nên nếu có chạy được thì bạn vẫn phải mở flip ra để sử dụng)
  9. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Mình thì vẫn xài SmartvCard rất là bình thường, không cần trung gian ContactManager để chuyển vào chi cả...
  10. ng2diep

ng2diep Thành viên

Được Like:
    103
    @Đ/c LB hiểu sai ý tui rùi, không dùng CM làm trung gian (không dùng SC nữa thế thui) mà dùng phần mềm Contact Manager+ UIQ 1.12 để import và export contact (định dạng file là CSV) soft này có điểm hay hơn SC (định dang file VCard) là cho fép ta export contact bao gồm cả : Pic data , Notes,....
    @@Nhân tiện cũng xin nói thêm : Để backup contact thì còn có soft Alon Contact Guide v 2.1 cũng rất hay (xuất ra định dạng DB) nó cho phép ta backup contact theo từng Group lun, Thí dụ : Friends, Family,.. bro nào muốn BK contact thì cứ dzọc thử nhé