Thảo luận Có nên tẩy chay beeline không? Sau thời gian có KH giờ lại bắt chẹt KH như những mạngớ

Thảo luận trong 'Gmobile' bắt đầu bởi nguoidatviet, 1 Tháng mười hai 2011.

1. VNM 092

VNM 092 Thành viên

Được Like:
    27
    tuy mình không làm bên Beeline, nhưng mong rằng các bạn beeline hãy luôn tin và ủng hộ mạng mh yêu thích nhé !
    ket_noi_cdma thích bài này.
  2. shrekvn2006

shrekvn2006 Thành viên

Được Like:
    4
    Hình như không chỉ nhắn tin, GPRS của Beeline bây giờ cũng đã chuyển sang trừ tài khoản chính. Đây lại là 2 trong những ưu điểm mà mình thường dùng để giới thiệu khi mình rủ bạn bè dùng Beeline. Giờ không biết lấy ưu điểm gì để rủ tụi nó nữa.

Beeline hãy xem lại chính sách mới này nhé. Giữ chân được khách hàng trung thành và yêu mến Beeline có lợi hơn nhiều so với việc thay đổi này. Đừng quá chi li với khách hàng, khiến họ có cảm giác như bị ép nạp tiền, họ sẽ không còn yêu mến Beeline. Lúc đó Beeline sẽ rất thiệt thòi :

1. Họ sẽ không giới thiệu Beeline với bạn bè nữa.
    2. Họ sẽ rời khỏi mạng.
    3. Nếu không rời khỏi mạng, họ có thể giữ số nhưng không phát sinh cước nhiều. Trường hợp này thì ví dụ cụ thể là mình, mình không thích Viettel từ lúc mà nhà mạng này sinh tật, rất chi li với khách hàng, sinh ra nhiều loại tài khoản rồi giới hạn ngày sử dụng tài khoản khuyến mãi...Từ khi mình không còn thích Viettel nữa, mình chỉ sử dụng Viettel làm số để nghe. Cước phát sinh hàng tháng của số Viettel của mình chưa tới 10k.

Một vài lời góp ý. Mong Beeline tiếp thu và ngày càng phát triển.
    ket_noi_cdma thích bài này.
  3. new_123

new_123 Thành viên

Được Like:
    0
    Chắc là beeline nghĩ số thuê bao đang tăng từng ngày cao quá nên chưa bik mình là ai, hiện tại những người sử dụng beeline thật ra vẫn coi sim beeline là phụ chỉ cần k thik thì sẽ là sim rác, người ta dùng beeline vì cước gọi rẻ và việc quan trọng của beeline hiện h là nên giữ vững những gì mình đang có và phát huy những gì chưa có chứ k nên làm mất đi những gì mình đang có.
    Hiện tại người dùng mạng beeline đc hưởng là sử dụng cước gọi rẻ nhưng người dùng beeline cũng đang hi sinh 1 số thứ như mạng chưa ổn định, sóng yếu, lúc cao điểm thì gọi nhiều lần mới kết nối đc thuê bao (nhiều lúc gọi 5-10 lần mới đc), tin nhắn thì gửi k bik khi nào tới nơi (có lúc gửi cũng chả đc xảy ra thường xuyên)
    Còn việc quan trọng nhất của beeline hiện h là tăng thêm trạm phát sóng, giữ vững những j mình đang có và phát huy những j mình chưa có thì việc thu tiền của khách hàng chỉ còn là vấn đề thời gian mà thôi, chậm mà chắc còn hơn chụp dựt để cuối cùng bị quay lưng và phải làm lại.
  4. pngbatho

pngbatho Thành viên

Được Like:
    23
    Vớ vẩn và ngu xuẩn khi ra quyết định này.
    ichuot and ket_noi_cdma like this.
  5. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    tiện thể em hỏi chút
    gói tỷ phú hôm trước bảo là nạp 20k/1 tháng
    có nghĩa là ví dụ 12/11 nạp 20k thì đến 12/12 nạp 20k đúng ko ạ
    hôm nay mua thêm 1 sim, lại được em bán hàng báo là 15 ngày nạp 1 lần 20k là sao ạ ?
  6. 8800 arte

8800 arte Thành viên

Được Like:
    189
    Thế những người dùng đt đen trắng thì nt free kiểu gì? Với lại những người nhận được tin nhắn kiểu đó sẽ nghĩ thế nào về người gửi?
  7. conan2901

conan2901 Gác Cổng Chợ Staff Member

Được Like:
    14,843
    akay nữa, từ sáng đến giờ ko gọi đc cuộc nào
    chán

---------- Post added at 10:26 AM ---------- Previous post was at 10:23 AM ----------

đã kiểm tra lại, đúng là 1 tháng 2 lần., 15ngày 1 lần =))
    vãi hàng !

---------- Post added at 10:33 AM ---------- Previous post was at 10:26 AM ----------

chuối thật, hết thời hạn gọi thì cũng phải để cho nghe 1 vài ngày chứ ?
  8. starvn83

starvn83 Thành viên

Được Like:
    12
    Mình cũng bị thế. Hôm qua cực kì khó gọi. Sáng ni không gọi được cuộc nào. Điên ghê. Sóng vẫn đầy căng.
    conan2901 thích bài này.
  9. triettieu

triettieu Thành viên

Được Like:
    0
    em mất 400k mua con số đẹp, cuối cùng cũng chỉ để cho đẹp.
    ngoài ra tháng mất hơn chục k nuôi nó vì không biết nó trừ tiền gì mà cứ thấy giảm dần :(
  10. binnt

binnt Thành viên

Được Like:
    1
    Cha`, căng nhỉ. Cũng may mình cũng ít nhắn tin, toàn gọi điện cho đã. Mấy nay nhiều người gọi nên đôi khi mạng bị nghẽn, chuyện bình thường khi có nhiều người cùng ham gọi rẻ. Mình phải chọn giờ ít bị nghẽn tám thôi. Còn vụ GPRS thì không lăn tăn lắm, vì dùng gói GPRS unlimitted 30k/tháng nên không sợ, lướt vi vu. Dù sao có còn hơn không, lúc trước đâu dám gọi điện quá 30 phút đâu. :) Từ khi có tỷ phú, mua sim cho bx, cứ thế mà gọi, đỡ khối tiền.He he.