Công cụ PwnageTool and redsn0w cho 4.3.3 đã có.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi binkissy, 6 Tháng năm 2011.

1. phandatthong

phandatthong Thành viên

Được Like:
    29
    custom fw 4.3.3 ko phân biệt gi hết,bạn cứ chạy Hackative,bạn chạy fw gốc sẻ báo lôi
  2. jimmytri

jimmytri Thành viên

Được Like:
    0
    vậy máy em Iphone 3gs lock đang ở IOs5(9A334) & máy không có sóng máy đang ở bb 6.15 mõi lần tắt máy phai dùng redsn0w reboot mới lên huuuuuuu mau hao pin nữa chứ nóng máy nữa Huuuuuuu.bây giờ em xuống Ios 4.3.3 được không vậy .. Chỉ em cácch khắc phụ với .chỉ em ro với em mới sử dụng Iphone . Cảm ơn các anh em trong diễn đàn nhiều
  3. wonbin87

wonbin87 Thành viên

Được Like:
    17
    Máy bạn đã cài ultrasnow chưa mà sao ko có sóng? nếu bạn muốn về 4.3.3 thì bắt buộc phải có shsh của 4.3.3. Bạn có thể kiểm tra bằng cách vô cydia, sau khi load xong ở phía bên trên sẽ hiện những shsh bạn có lưu, nếu có thì bạn có thể về được 4.3.3 (trước đó bạn mở tinyumbrela trên PC lưu hết shsh có thể về PC rồi thực hiện hạ fw như hướng dẫn bên dưới nhé. Cách lưu shsh bằng tiny ở đây: http://gsm.vn/f502/tinyumbrella-5-00-12a-da-co-iphone-4-3g-3gs-itouch-2g-3g-4g-ipad-atv2-203991/ ) Còn nếu không có thì bạn có thể về 4.1. Cách hạ FW bạn có thể tham khảo ở đây: http://gsm.vn/f502/downgrade-ios-4-3-4-ve-4-3-3-4-3-2-4-3-1-4-3-cho-iphone-4-3gs-ipad-2-ipad-255380/ cách làm tương tự nhé
  4. jimmytri

jimmytri Thành viên

Được Like:
    0
    em vô sydia rồi nhưng không có thấy shsh ở đâu hết . em hơi gà tí mong m,ấy anh thông cảm . máy em bữa đưa cho anh bên Tt lên giùm kho có sóng mõi lần tắt máy là phải reboot lai mong anh Wonbin87 chi gium nhe . Thank

---------- Post added at 10:20 PM ---------- Previous post was at 10:15 PM ----------

trờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii sao tôi lại buồn như thế nàyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy ....................................................................................... đời không cần ta nhưng ta phải sống family là gì whattttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt (nhậu là không được quậy chán mấy thằng không biết nhậu không chấp ( đeo tai nghe mở nhạc thât lớn
    )

---------- Post added at 10:25 PM ---------- Previous post was at 10:20 PM ----------

Wish you were here IOS 5
  5. wonbin87

wonbin87 Thành viên

Được Like:
    17
    mình ko rõ sao máy bạn lại ko có sóng vì ultrasnow đã update để hoạt động trên ios5 rồi (ios5 jailbreak chưa hoàn chỉnh nên mỗi lần khởi động lại phải just boot bằng redsn0w), có thể bạn thử rs lại xem thế nào, còn bạn muốn dùng mà ko phải just boot thì quay về 4.1 bạn có thể rs bằng custom fw 4.1 hackactive, về shsh thì bạn khỏi lo, fw này 3gs có thể về mà ko cần lưu. Cách hạ fw thì cũng tượng tự như cách làm ở link trên mình đưa, bạn cứ theo đó mà làm (bỏ qua bước 3 nhé, nếu bạn đã sửa file host như bước 3 thì giờ bạn sửa lại như cũ cho mình)
    P/S: hiện giờ thì apple cho 3gs lưu shsh cho fw 4.1 mình nghĩ là bạn nên dùng tiny trên pc lưu shsh về máy tính để sau này nếu apple có đóng ko cho lưu shsh 4.1 nữa thì bạn còn có cái để sử dụng, cách lưu mình cũng đã đưa link ở bài trên rồi đó. Bạn bật tiny lên rồi chuyển qua tab advance bỏ dấu chọn ở 2 dòng: set host to Cydia..., và Request shsh from Cydia.... Những ô còn lại thì tích hết.
  6. jimmytri

jimmytri Thành viên

Được Like:
    0
    mình cảm ơn bạn ha .để mình retore lai IOS5 xem có sóng cái đã rồi mình đưa máy về 4.1 như bạnn đã nói . Bữa mình qua bên Tinh tế anh ở Tinh tế làm giùm mình ròi nói tiêu ròi chỉ có nâng bb lên 6.15 va máy sẽ không có sóng bởi vậy mình cũng ko6 biết làm sao nữa . Mình mới dùnh Iphone thôi . để mình xem có làm được ko6ng đã . Mình hơi gà hiiiiiii

---------- Post added at 06:55 AM ---------- Previous post was at 06:32 AM ----------

ủa vậy nếu mình lưu shsh thì bây giờ mình lưu shsh của IOS5 hả bạn hay mình lưu shsh của 4.1 bạn thông cảm nha
  7. wonbin87

wonbin87 Thành viên

Được Like:
    17
    Bạn sẽ lưu được cả shsh của 5.0 và 4.1, khi rs xong bạn vào cydia và cài ultrasnow để có sóng nhé
  8. jimmytri

jimmytri Thành viên

Được Like:
    0
    tinyumbrella-5.00.12a mình cài cái này sao ko6ng được vậy bạn .mình đang dùng win7 ma 2 mình dow tiny cho win 7 mà
  9. wonbin87

wonbin87 Thành viên

Được Like:
    17
    máy cài java chưa? bạn thử click chuột phải vô tiny rồi chọn run as admin.... xem được ko
  10. jimmytri

jimmytri Thành viên

Được Like:
    0
    [​IMG]Mình vào sydia roi minh mới chụp ảnh màn hình xong bạn xem nhé.

---------- Post added at 03:54 PM ---------- Previous post was at 03:47 PM ----------

Trên đầu sydia co ghi SHSH: iOS 4.1, 4.2.1r1, 4.3, 4.3~b1, 4.3.3, 4.3.4, 4.3.5
    như vậy đó bạn .còn bạn nói chạy run admin . mình chạy cũng không được bạn viết giùm mình máy cái link dow frimware bản custom nhé